"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เปลี่ยนยาง City MC SV 2012

ต้องการเปลี่ยนยางใหม่ ปกติเป็นคนขับรถค่อนข้างเร็ว และต้องเดินทางระหว่างจังหวัดเป็นประจำ
จึงต้องการยางคุณภาพสูงหน่อย รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ
1. ไม่แน่ใจว่า สามารถใส่ยาง size 205/50 R16 ได้รึเปล่า เนื่องจากยาง size เดิม เท่าที่ดูจาก B-Quik
ดีสุดมีแค่ Michellin Energy XM2
2. ช่วยเปรียบเทียบ คุณภาพ & ความเหมาะสม ของรุ่นของยางด้านล่างหน่อยครับ
- Michellin : Pilot sport 3 >> 205/50 R16
- Yokohama : A.Drive    >> 195/50 R16
- Bridgestone : My02    >> 205/50 R16 or 195/50 R16
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

หายางถูก แต่ก็จะใช้ยางหน้ากว้าง 205
ไม่แพงกว่ายางไซส์เดิมเหรอครับ
ถ้าสนใจยางถูก ลองหาในเว็บยางถูกดูครับ
เคยดูเบอร์เดิมของ city sv ถูกกว่าเส้นละพันเชียวล่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไม่ได้เน้นยางถูกเท่าไหร่ครับ ต้องการเน้นคุณภาพมากกว่า
ถ้าได้ที่นุ่ม เงียบด้วย ยิ่งดีครับ

คันเก่า เคยใช้ มิชลิน ก็นุ่มดีครับ
แต่กับ city ตัวนี้ยังไม่ทราบ
ถ้าเปลี่ยนตัวไหน เป็นอย่างไร มาแชร์หน่อยนะครับ

ตอบกลับ 1# pegasuss

ก่อนที่ผมจะเปลื่ยนยางเช่นเดียวกันคับตอนแรกผมใช้ตัว lm 703   205/45/17   พอเลย 35,000
มีอาการไม่เกาะถนนแล้วไม่ว่าจะเป็นถนนแห้ง ตอนนี้นั้นผมก็มองไว้คือ มิชลิน ไพลอต สปอร์ต 3
กับ yokohama s drive

ผมเลยใช้ yokohama s drive  เป็นยางที่เกาะถนนดีมากแต่เสียงดังชอบไหมให้ 8 คับขนาดวิ่ง 180 ทางตรง
พวงมาลัยยังนิ่งคับ เจอลมแรงๆๆพัดข้างรถวิ่งประมาณ 120 ยังนิ่ง
ส่วนสปอร์ต 3 ให้หมดตัวนี้ว่าจะลองแต่เท่าที่อ่านคนที่เคยใช้มาพอสัก 3 หมื่น 4 หมื่นโล แค่เยียบเส็ดไม้ยางรั่วได้ง่าย
แต่ไม่รู้เท็จจริงประการใด ลืมบอกผมเป็นคนที่ขับรถไม่เร็วมากเท่าไรแค่นานจะอัดสักที่แต่ที่เอาเน้นเกาะถนน
เพราะผมก็ขับต่างหวัดบ่อยๆๆเหมือนกันผมเลยเอาความปลอดภัยดีกว่านุ่มสบายคับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/4/2014 00:30 โดย thaibanna

ส่วนตัวผมเอายางที่รีดน้ำดี เกาะถนนอย่างน้อยก็ปลอดภัยไว้ก่อน

http://www.youtube.com/watch?v=efgzdgxGTG8

ส่วนตัวชอบของ Firestone TZ700 ครับเพราะ
1.นิ่ม
2.ดอกละเอียดเสียงไม่ดัง
3.ถูก
4.ใช้ไปหลายหมื่นแล้วยังไม่แข็งร่อนเหมือนยางติดรถผมคือ Energy MX1

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host