"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ไปลองขับ City 2014 มาครับ การขับให้ความรู้สึกเหมือนรุ่น 2012 เลยทำไมเป็นแบบนั้นล่ะครับ

ไปลองขับ City 2014 มาครับ การขับให้ความรู้สึกเหมือนรุ่น 2012 เลยทำไมเป็นแบบนั้นล่ะครับ
1. อัตราเร่งดูมันจะหนืดๆ ไปกว่าเดิมนิดๆ
2. รถกว้างขึ้นกว่าเดิม นั่งสบายขึ้น
3. การเข้าโค้งและการทรงตัวทำได้ไม่ต่างจากเดิม แอบมีลมปะทะแล้วเซเหมือน 2012 เลยครับ
4. เก็บเสียงได้ดีขึ้นกว่ารุ่นเดิมอย่างเห็นได้ชัด
5. ตรงข้างวิทยุที่เป็นสีดำๆ มันเป็นรอยขนแมวง่ายจัง สังเกตุจากรถทดลองขับนะครับ
ใครไปลองขับแล้วมาเทียบกับรุ่น 2012 หน่อยครับ กำลังตัดสินใจ รุ่น V+
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ข้อ 1 น่าจะเป็นเพราะเกียร์ cvt
ข้อ 2 เห็นด้วย ข้างหลังที่เหลือเยอะ
ข้อ 4 ฮอนด้าคงทนเสียงบ่นไม่ไหว เลยปรับปรุงเรื่องนี้มาดี นั่งของหลานแล้วก็แอบอิจฉาเล็กๆ
ความรู้สึกแรกเห็นก็ตื่นตาดีครับ
แต่พอลองนั่งแล้วก็รู้สึกว่ามันก็ไม่ได้ทำให้รู้สึกว่าดีขึ้น เหมือนๆ เดิมอย่างที่คุณรู้สึกเช่นกันครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ลืมไป ถ้าดูรุ่น v+ ก็โอเคแล้วครับ
แต่ถ้ามีงบอีกหน่อย เอา sv ดีกว่ามั้ยครับ
เพิ่มเติม. แอร์ออโต้ครับ เป็นแบบสัมผัส ใช้ง่ายดี

ข้อ3 เพราะระบบช่วงล่างเหมือนเดิม หรือเปล่าครับ

น่าจะมีไฟโปรเจ็คเตอร์หน่อยนะครับ ฮอนด้าน่าจะเอาอย่างพี่โตเค้าบ้าง

น่าจะมีไฟโปรเจ็คเตอร์หน่อยนะครับ ฮอนด้าน่าจะเอาอย่ ...
lancasterCT54 โพสต์เมื่อ 14/4/2014 01:09

เห็นด้วยอย่างแรง

ลดม้ามา3ตัวแต่คงไม่น่าจะมีผลไรมาก

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host