"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามเรื่องเบรคดังค่ะ

เบรคดังเหมือนเสียงคนกัดฟัน หรือประมาณนี้ อึด อืด อึด เวลาปล่อยเบรค  รถวิ่งไม่เร็วชะลอลองเหยียบดูก็ดัง แต่ไม่ดังสม่ำเสมอ ดังเป็นเวลา แต่เปลี่ยยนผ้าเบรคแล้วนะคะ ทำไงดีค่ะ เพราะตอนแรกก็ไม่ดัง ใครเคยเจอบ้างคะ แก้ยังไงดี ลืมบอก zx06 ค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เบรคดังเหมือนเสียงคนกัดฟัน หรือประมาณนี้ อึด อืด อึ ...
abcyim โพสต์เมื่อ 10/4/2014 14:36

คาลิปเปอร์เบรค หลวมป่าวครับ มันขยับได้เยอะไปป่าว ลองให้ช่างเช็คดู / หรือมีเศษหินเข้าไปติดระหว่าง ผ้าเบอรค กับ จานเบรค
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวลองให้ช่างเค้าดูให้ค่ะ

ถ้าค่อยๆเลียเบรก แล้วดัง อืด อื่ด น่าจะปกตินะครับ มันเป็นเสียงผ้าเบรกจับกับจานเบรก
แต่ถ้าดัง จีดด จีดดด อาจจะเป็นที่จานเบรก หรือ ยีห้อผ้าเบรก ครับ
แต่ถ้า ดัง กึก เวลาเบรก อาจจะเป็นที่คาร์ริเปอร์

งงง มั๊ยครับ มีหลายเสียง อิอิ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host