"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
บาง 0 จะเป็นถังประมาณ 2000 ลิตร
ใช้ระบบจ่ายน้ำมันเหมือนกับปั๊มน้ำมัน
แต่บริเวณหัวจ่ายจะมีเข็มบอกปริมาณน้ำมันเครื่องที่เติมเข้าไปครับ...
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของเราเช็คระยะมา 2 ครั้งแล้ว 1 หมื่นโล กับ 2 หมื่นโล ได้เป็นแกลลอนกลับมาทุกครั้งนะเราเปลี่ยนน้ำมันแบบสังเคาระห์แท้ ที่ 0 บางนาตรงรถไฟฟ้าอุดมสุข รถก็วิ่งไม่ค่อยเยอะเหมือนกันคะ แต่มันครบทุก 6 เดือนแล้วก็เลยไปเปลี่ยน คะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 20# biotak

เป็นแถวไหนคับ 100 บาท

ถ้าเป็นกึ่งสังเคราะห์จะดูดจากถังใหญ่ครับ 200ลิตร แต่ถ้าเป็นสังเคราะห์100% จะเป็นแคนลอนน่ะครับ เท่าที่รู้มา

มีทั้ง 2 แบบครับ
ขึ้นอยู่กับ 0

พึ่งรู้เหมือนกันนะเนี่ย ว่าถ่ายแบบ ดูดมาจากถัง 200 ลิตร มาใส่ให้ ไม่เคยรู้มาก่อนเลย เฮ่อะๆๆ ของผมนี่ใช้ซื้อจากข้างนอก หิ้วเข้าไปครับ ตั้งแต่ออกรถมาพึ่งถ่ายไปครั้งเดียวเอง ตอนออกมา 6 เดือนแรก รถวิ่งน้อย ตอนนี้ผ่านมาปีกว่า ยังลื่นปรื๊ดๆๆอยู่เลย แนะนำ mobil 1 ครับ สังเคราะห์ 100% แพงหน่อยแต่ขับกันยาวๆ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host