"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

มันเป็นแบบนี้จิงรึคับน้ำมันเครื่องของทางศูนย์

ขอสอบถามหน่อยนะคับ  คือผมไม่รู้ว่าที่ศูนย์ภาชนะบรรจุน้ำมันเครื่องนี่เค้าเป็นแบบไหน  เรื่องมันเป็นงี้คับ ผมไปเช็คระยะ1ปีมา แล้วรถผมวิ่งน้อยมากๆคับ (วิ่งได้เเค่3100เอง)ก้เลยคิดดักคอทางศูนย์ว่า ขอแกลลอนน้ำมันเครื่องที่ถ่ายหมดเเล้วด้วย (คือ กลัวเค้าไม่เปลี่ยนให้จิงอ่ะคับ ไม่เปลี่ยนให้เราแล้วก้มาบอกว่าเปลี่ยน แล้วก้คิดตังเรา เพราะรถผมวิ่งน้อยมาก คือคิดว่าน่าจะเป็นแกลลอนที่ขายทั่วๆไป)  แต่ปรากฏว่าศูนย์บอกว่า อ๋อ ไม่มีคับ คือเค้าบอกผมประมานว่า เหมือนเป็นถังไรใหญ่ๆ แล้วพอจะเปลี่ยนให้ลูกค้าก็ไปเอาภาชนะไปใส่มาอ่ะคับ  (นึกถึงเบียร์หลอด พอจะกินก็กดใส่แก้วไรงี้มั้งคับ) ผมก้อ้าวไม่ได้เปนแบบที่เราคิดเหรอ
                   อยากถามคับผู้รู้คับว่าจิงๆเป็นแบบนั้นรึป่าวคับ  รึยังไงคับ ขอบคุนคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอสอบถามหน่อยนะคับ  คือผมไม่รู้ว่าที่ศูนย์ภาชนะบรรจ ...
Blebboy โพสต์เมื่อ 10/4/2014 08:53

ใช่ครับ เกือบทุก 0 จะเป็นแบบนั้น
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เป็นแบบนั้นจริงครับ

เป็นถัง 200 ลิตร ครับ แล้วดูดขึ้นมาเติมให้ครับ
ผมขอแชร์ประสบการณ์หน่อยผมเคยอยู่ประกอบเครื่อง Benz มาครับ ในถัง 200 ลิตร ส่วนมากไม่สะอาดมีเศษสนิมเหล็กเพราะถังจะถูกนำมาวนใช้ใหม่ ก่อนดูดขึ้นมาใช้ต้องใส่ผ้ากรองอะเอียดที่ตัวดูดก่อน ถึงจะนำมาใช้ได้
ถ้า 0 เขาใส่ตัวกรองก่อนก็ดี แล้วถ้าไม่ใส่หละ ..........?

ตอบกลับ 2# benz

อ๋อ ขอบคุนคับ

ตอบกลับ 4# SoDaZaaaaa

น่ากลัวคับพี่ถ้าเเบบนั้น อย่างงี้หาซื้อน้ำมันเครื่องไปเองดีกว่ามั้งคับ

ของผมเปลี่ยน10000โล ก็เป็นแกลอน 4 ลิตร ปกตินะครับ แต่เป็นของฮอนด้า เหลือเขาก็เอาให้เราครับ ศูนย์บางนา

ตอบกลับ 7# yutthaphon

เป็นแกลลอนแบบนี้น่าจะดีกว่าอ่ะคับ สะอาดกว่าถัง200ลิตร

เปลี่ยนมา 7 ครั้ง ได้แกลลอนน้ำมันมา 7 ใบ เปิดใหม่ทุกครั้ง ไม่เคยเจอตักจากถังใหญ่มาใส่ให้สักครั้ง (ศูนย์อ่างทอง) หรือว่าในกรุงเทพ กับ ต่างจังหวัดผิดกัน

ยืนยันครับว่าผมก็ได้ 7 ใบแล้วครับเพราะผ่านมา 7 หมื่นโล แต่ตอนนี้ใช้น้ำมันนอกหิ้วเข้าไปแทนแล้วครับ เพราะ mobile 1 นี้ลองแล้วดีกว่าจริงๆ ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host