"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบกลับ 9# eka3984

แบบนั้นดีมากๆเลยคับ  ผมถามๆดู0แถว กทม เค้าเปนถัง200ลิตรกันส่วนใหญ่เลย  (แอบคิดอยู่คับว่าทำไม่มาตรฐานถึงไม่เหมือนกันน้าาาา)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 10# lancasterCT54

คับพอรู้อย่างงี้ตั้งใจว่าคราวหน้าจะซื้อไปเองดีกว่าคับ  ว่าแต่โมบิลวันนี่ ใช่ตัวไหนอ่ะคับ ของน้องตี้เรา ผมจะได้ซื้อถูก
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมคิดว่าศูนย์ในกรุงเทพ มีรถเข้ามาใช้บริการมาก น่าจะทุกวันๆ ละหลายคัน
จึงใช้น้ำมันแบบถัง 200 ลิตรได้
แต่ศูนย์ตจว. อาจมีรถเข้าไปใช้บริการน้อย บางช่วงก็อาจจะไม่มีมาเลยหลายๆ วัน
ถ้าใช้น้ำมันเครื่องถัง 200 ลิตร อาจจะมีปัญหากับน้ำมันเครื่องที่ถูกเปิดใช้แล้ว
เลยใช้แบบแกลลอนมาบริการลูกค้าแทน สดทุกครั้งที่เปิด... มั้งครับ
ใครรู้จักเจ้าของศูนย์ ลองถามดูหน่อยสิครับ

ตอบกลับ 12# Blebboy

โมบิล 1 5W-30 ครับเพราะเป็นรถใหม่ เครื่องยนต์ยังไม่สึกหรอ หากเกินสองแสนคงต้องขยับไปเบอร์ 0w-40

ตอบกลับ 14# lancasterCT54

ตอบกลับ 13# city_cha

ศูนย์ฮอนด้าเชิดชัยหน้าเดอะมอลล์โคราช เปลี่ยน 80000 แล้ว ได้มาแบบนี้ทุกครั้ง
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/4/2014 10:44 โดย foreverjuk

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/4/2014 13:34 โดย foreverjuk

ศูนย์ฮอนด้าเชิดชัยหน้าเดอะมอลล์โคราช เปลี่ยน 80000 แล้ ...
แมวดำ โพสต์เมื่อ 14/4/2014 10:00

ผมศูนย์ของแก่น(ใกล้โลตัสขอนแก่น) ก็ได้ตามนี้ แถมกระป๋องอะไรสักอย่าง เป็นภาษาญี่ปุ่่น ดูในบิลบอกว่า น้ำมันรักษาเครื่องยนต์

ของผมก็เป็น แกลลอน เหมือนกันครับ ชลบุรี ศูนย์แถว โลตัส ครับ ถ่ายเสร็จหิ้วที่เหลือกลับบ้าน

ศูนย์ กรุงเทพฯเเละปริมณฑลเท่าที่ผมเคยใช้บริการทั้งหมด เป็นเเบบดูดมาเติมครับ ส่วน ต่างจังหวัดอาจเป็นเเกลลอนทั้งหมด
ส่วนคุณภาพผมคิดว่าคงใกล้เคียงกันมาก ตอนนี้ผมซื้อเปลี่ยนเองตลอดเเล้วครับคือซื้อเเล้วเอาจ้างช่างเปลี่ยนให้เขาคิด100บาทเราไม่ต้องเลอะน้ำมัน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host