"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ช่วยด้วยครับ น้ำเข้าเครื่องยนต์ครับ

คือ เมื่อวันที่ 4 เม.ษ 57 เอารถไปเข้าศูนย์เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง กับใส้กรองน้ำมันเครื่อง + ตรวจเช็ค 20 รายการฟรี มาครับ ก็ใช้เวลาเปลี่ยนไป ชั่วโมงกว่าๆ เสร็จแล้ว ได้รับรถมาสะอาดเอี่ยม เพราะทางศูนย์ล้างรถให้ด้วย ขับกลับมาบ้านไม่มีอาการอะไรเลย ปกติทุกอย่าง จนเมื่อวาน ( 6 เม.ษ 57) ขับรถไปทำธุระที่ นวนคร ขาไปไม่มีเหตุการอะไรเลยครับ แต่ขากลับ ขับมาเรื่อยๆ เครื่องเริ่มกระตุก แรงเริ่มไม่มี เร่งไม่ขึ้น จนสุดท้ายเครื่องดับครับ ก็พยายามสตาร์ทอยู๋ สอง สามที ก็ไม่ติด ก็เลยเข็นเข้าข้างทาง ตรวจดูหม้อน้ำ ก็ไม่แห้ง เช็คดูน้ำมันเครื่อง โอ้โห ออกมาเป็นสีชานมเลยครับ ระดับน้ำมันเครื่องขึ้นมาประมาณคืบนึงของตัววัดระดับน้ำมันเครื่อง ตอนนี้ลากมาเข้าอู๋แล้ว รอวินิจฉัยพรุ่งนี้ครับ

อยากจะสอบถามครับว่า อาการแบบนี้ มันเกิดจากสาเหตุอะไรครับ เพราะรถก็ไม่ได้วิ่งตากฝนเลย รับรถกลับมาก็เอาจอดไว้ในโรงจอด ไม่โดนน้ำเลย
       จะเป็นไปได้ไหมว่าน้ำจะเข้าเครื่องตอนที่ทางศูนย์เปลี่ยนน้ำมันเครื่องให้ หรือ ตอนที่ล้างรถให้
       แบบนี้ผมจะอยู๋ในเงื่อนไขรับประกันงานซ่อมของทางศูนย์ไหมครับ เพราะเค้าบอกตอนรับรถว่ารับประกันงานซ่อม 6 เดือน
       แล้วค่าใช้จ่ายจะอยู๋ประมาณไหนครับ ถ้าต้องซ่อมเอง ตอนนี้เครียดมากๆครับ เอารถไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องก็หมดไป 2000 แล้ว เปลี่ยนผ้าเบรคของศูนย์อีก 2000 ขับได้ 100 กิโล จะต้องซ่อมเครื่องอีก ...
ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7/4/2014 19:03 โดย maggaleng

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สีนี่ไม่แน่ใจนะครับว่าทำไมสีนั้นแต่ถ้าน้ำมันเครื่องขึ้นมาเป็นคืบจากจุดนี่แสดงว่าอาจจะไม่ได้ถ่ายน้ำมันรึเปล่าคิดว่าถ่ายแล้ว ช่างอีกคนเอาอันไหม่มาเติมเข้าไปอีก น้ำมันเลยท่วมหัวเทียนดับ

จากประสบการ ตรงนะครับ ช่างทำ 2 คน คนถ่ายออก กับคนเติมเข้าไปใหม่
ทีนี้ไอ้คนถ่ายออกลืมถ่ายออก แต่ไอ้คนเติมเข้าไปใหม่ทำหน้าที่ตัวเองคือเติมใหม่
สรุปรถผมโดนเติมเข้าไปใหม่โดยไม่ถ่ายออก
โครตซวยเลย จ่าย2รอบ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host