"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

วิ่งครบ6เดือนเอารถเข้า0ช่างยังไม่ยอมเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องไห้...

city 2013 ของผมวิ่งมาครบ6เดือนแล้ว ได้ ประมาณ4000โล เอารถเข้า0 ช่างที่0 ยังไม่ยอมเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องไห้ ..แค่นำรถไปเช็คน้ำมันเครื่องและส่วนอื่นไห้ ..แล้วบอกว่า รอไห้ครบ ปีก่อน หรือ วิ่งถึง10000โลก่อน ค่อยมาใหม่..ผมอยากขอความคิดเห็นและคำแนะนำจากเพื่อนๆพี่ๆ หน่อยครับ ว่า ผมควรทำอย่างไรครับ ..ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมดูระยะเปลี่ยนถ่าย6เดือนตามคู่มือครับ ..แต่ช่างบอกเหมือนกันครับว่า น้ำมันเครื่องยังใช้ได้อยู่ แต่ใจผมก็อยากเปลี่ยนอยู่ครับ จะลองหาโอกาสสอบถาม0อื่นดูครับ แต่ในกรณีถ้าวิ่งไห้ครบปี หรือ 10000โล ตามช่างบอก ก็ไม่มีปัญหาอะไร ..ขอบคุณ watbtg01 ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

..อ๋อครับผม ขอบคุณ คุณ eka ที่แนะนำครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host