"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รถวิ่งไกลๆดับเครื่องสตาร์ทไม่ค่อยติด

เวลาผมขับไปต่างจังหวัดหรือทางไม่ไกลมากแวะปั้มหรือที่จะแวะพอจอดดับเครื่องแล้วจะสตาร์ทอีกทีไม่ค่อยจะติดต้องบิดกุญแจกลับรอสักพักบิดสตาร์ทใหม่ถึงจะสตาร์ทติดบางทีบิดสตาร์ท2-3ครั้ง ถึงจะติดเหมือนมันไม่ค่อยจะมีแรง เป็นที่แบตอายุ3ปีหรือเป็นที่ไดร์ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

"แบตฯอายุ ๓ ปี นับว่าสุขภาพดี ไม่ค่อยเจ็บไข้ได้ป่วย บำรุงรักษาดี แต่ผู้สูงอายุส่วนใหญ่จะมีแต่ประสบการณ์ แต่กำลังจะไม่ค่อยเหลือ"     อาการนี้น่าจะเป็นที่แบตฯ ของผม แบตฯ ๒ ปีกว่า เริ่มออกอาการไม่มีแรง สตาร์ทติดยากเหมือนกัน ควรเปลี่ยนอย่างด่วน อย่าให้ถึงกับต้องหารถไปซื้อแบตฯ มาเปลี่ยนกลางทางเลย ยิ่งเดินทางไกลบ้านด้วย ไม่รู้จักถนนหนทาง ร้านรวงต่าง ๆ อยู่ไหนก็ไม่รู้ !!!!!!
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

"แบตฯอายุ ๓ ปี นับว่าสุขภาพดี ไม่ค่อยเจ็บไข้ได้ป่วย บ ...
eka3984 โพสต์เมื่อ 7/4/2014 14:00
ขอบคุณครับ:handshake

ถ้ายิ่งวิ่งมาตอนเครื่องร้อนๆดับเครื่องแล้วมาสตาร์ทใหม่อาการเป็นอย่างที่บอกไว้ข้างต้นเลยครับ

คาดว่าเเบตจะไปเเล้วครับ ผม 2 ปี ขับไปตลาดจอด 1 ชั่วโมงกลับมาสตาร์ทไม่ติดเเล้ว เเบตโดยส่วนใหญ่จะมีอายุการใช้งานไม่เกิน 2 ปี ถ้าไม่เเน่ใจให้ 0 เช็คเเบตให้ครับ ให้ดู 1.เเรงดัน(อันนี้เวลาวัดโดยมากจะได้ 12 vไม่ค่อยมีปัญหา) 2.กระเเสตัวนี้สำคัญครับถ้ากระเเสตกมากๆเเสดงว่าเเบตเก็บประจุไม่ค่อยอยู่เเล้ว ทำให้จ่ายกระเเสให้โหลดเพื่อสตาร์ทเครื่องไม่พอ เป็นไปได้ก็เปลี่ยนเลยครับ ผม ใช้ Gs ประมาณ 1500 บาท

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host