"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

City 2014 ขับ 100 อยู่ดีๆรถก็ดึงไปซ้ายเหมือนรถจะแฉลบเลย น่ากลัวมากๆครับ

ตั้งแต่เมื่อวันก่อนครับ ขับรถสาย ชม-ลำปาง แล้วอยู่ๆ รถก็ดึงไปทางซ้ายทันที แล้วก็กลับมาตั้งตรงครับ จังหวะที่มันดึงมาทางซ้ายเหมือนมันจะแฉลบเลยครับ ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมาจนถึงวันนี้พอขับเร็วถึงร้อยก็มักจะเจออาการนี้ครับ โดยเฉพาะตอนที่รถวิ่งบนถนนไม่ค่อยเรียบ หรือเจอหลุมตื้นๆครับ (ตอนนี้กลัวการใช้ความเร็วมากครับ) ขอความชี้แนะจากทุกๆท่านด้วยครับ อยากรู้ว่ามันเกิดจากอะไร แล้วจะแก้ปัญหาอย่างไรครับ:L

อีกนิดนึงครับ city พวกมาลัยเบามากๆครับ ทำยังไงจะให้มันหนักขึ้นครับ ขับแล้วหวิวๆยังไงไม่รู้ครับ
{:4_377:}
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผมเวลาเบรกดึงซ้าย เอาเข้าศูนย์ เป็นที่คอพวงมาลัย แก้หายแล้วครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 1# tourcom

ก็หน้ายางรถคุณมันเล็กคับ ขับไปเกิดจากอาการ ลม ตีข้างรถทำให้รถมันแฉลบ

หน้ายางแคบไปก็มีส่วนนะครับ ผมขับ zx แต่ก่อนล้อเดิมกะทะ 14" วิ่ง 100 ไม่ได้เลย ร่อนเป็นว่าวปักเป้าเลย ตอนนี้ คบล้อ17" หน้ายาง กว้างกว่าเดิม มากตอนนี้100 ไม่มีร่อนให้เห็น แต่140 ร่อนเป็นนกอีกแล้ว คราวนี้ จะเปลี่ยน โช๊คอัพ Monroe reflex + หาสปริงโหลดมือสอง ใส่ คาดว่าน่าจะแก้ปัญหาตรงส่วนนี้ได้

ปล.ผมโช๊คอัพเดิมๆ รถปี 2007 ติดแก๊ส ท้ายห้อย ยวบยาบๆมากเลย คิดว่าใส่โช๊คอัพที่มีความหนืดมากกว่า โช๊คเดิมน่าจะแก้ปัญหาตรงจุด
ปล2. ล้อ17 หน้ายางผม 205 45 r17 พวงมะลัยผมหนักขึ้นกว่าล้อ 14 เดิมนะครับยืนยันเพราะหน้ายางมีขนาดกว้างขึ้น แรงเสียดทาน ก็เพิ่มขึ้น (แต่แลกมาด้วยความอืดขึ้นนิดหน่อย ความรู้สึกผมนะตอนออกตัว) ตอนนี้หาล้อแต่งสวยๆ หน้ายางกว้างๆหน่อย มีเยอะนะครับ ลองหาๆดู ใน club เราก็เยอะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host