"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ดีที่สุดไม่มีครับ  เพราะแต่ละคนสไตล์การขับ ฟีลลิ่งไม่เหมือนกัน
แนะนำให้ลองขับของคนอื่นเปรียบเทียบดูครับ  ว่าถูกใจยี่ห้อไหน

แต่ถ้าเรื่องเซอร์วิสและหลังการขายต้อง Tein เลยครับ มีอะไหล่แท้น้ำมันแท้ มีศูนย์บริการ
หลายๆยี่ห้อ  ถ้าพังนี้ซ่อมร้านนอก  อะไหล่กับน้ำมันก็เทียบเอาทั้งนั้นครับ

แต่ถ้าติดเรื่องงบก็ผ่านไปเลยครับ  เพราะถ้าเอามาเปรียบยี่ห้อทั่วๆไปก็ถือว่าแพง
เพราะขนาดผมใช้ชุด Super street สีหมื่นปลาย ยังไม่ใช่ตัวท๊อปเลย
แต่ถ้าเปรียบกับยี่ห้อพรีเมี่ยมเกรด ก็ไม่ถือว่าแพง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 4# NOOMA

นุ่มกว่า Tein SS  ไม่มีครับ   มีแต่แข็งกว่า
เพราะ Tein SS  ถือว่านุ่มสุดแล้วถ้าเทียบกับค่ายอื่น h-driver silver  take  hks blizt

ถ้างบกลางๆก็ลองดูของ Tuner concept ครับ   งานไทยทำ  ประมาณ 30000

หรือถ้าไม่เน้นเรื่องปรับระดับสูงต่ำ  งบนี้เอาไปใช้ของดีๆได้เยอะครับ
เช่นใส่สปริง  Tein S-tech    8000.-
แล้วก็โช๊คกึ่งแก๊ส Monroe Reflex  5500.-            
ค่าแรงใส่ตามอู่ประมาณ  1500.-

= 15000.-     ได้ใช้ของดีๆ  สมรรถนะดีกว่าสตรัทรุ่นล่างๆอีกครับ   แต่ถูกกว่า
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host