"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามวิธีปรับตั้งไฟหน้า (ปรับสูง-ต่ำ)

รบกวนด้วยครับ
พอดีรถไฟหน้ามันต่ำมากครับ ไม่รู้ว่าต้องปรับตั้งยังไงครับ City 03 ครับ
เมื่อวานเพิ่งไปเปลี่ยนเป็นหลอด Osram Night Breaker Plus มาก็ดีขึ้นมานิดหน่อย
แต่ระดับไฟมันยังต่ำอยู่อ่ะครับ เลยทำให้ทัศนวิสัยไม่ดีเอามากๆ
รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

1 ให้ดูเงาที่ไฟว่าสูงต่ำประมาณไหน 2 หลังไฟหน้า มีนน๊อตตัวสุกท้าย จะเป็นน๊อต เบอร10 < ตัวในสุดนะครับ > ถ้าตัวแรกจะเป็นปรับซ้าย ขวา ต่อครับ จริงๆแล้วใช้ปากแบน ปรับ แต่แนะนำให้ใช้ ปะแจ เบอร10 ดีกว่า ขั่นเลยครับ ดูว่าสูงหรือตำ ปรับตามความพอใจเลยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

1 ให้ดูเงาที่ไฟว่าสูงต่ำประมาณไหน 2 หลังไฟหน้า มีนน๊อ ...
sum01 โพสต์เมื่อ 24/3/2014 11:28

ขอบคุณมากครับ จะลองกลับไปปรับตั้งดูครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host