"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถาม เป็น สายพาน หรือ เป็นโซ่ ราวลิ้น

รถผมเป็นรถ city 2003(แมลงสาป) เครื่อง ids เกียร cvt ครับ ซื้อต่อมา ไม่ทราบว่า เป็นโซ่ หรือ เป็นสายพาน ราวลิ้น แล้วต้องเปลี่ยนปาวครับ 200000 km แล้วครับ ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สายพานครับ    ถ้าขับใช้งานตามปกติไม่ต้องห่วงครับ
รถผมวิ่งเยอะมากๆๆๆๆ สายพานยังไม่เคยมีปัญหาครับ   มีแต่ฟลายวีล
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 2# l2ayhachi

ขอบคุณมากครับ

ตอบกลับ 2# l2ayhachi

ขอบคุณมากครับ

ผม zx. 07. Idsi. เป็น  โซ่  ครับ สบายเลย

สรุปว่าตัวปี 2003 เครื่อง idsi เป็นสายพานราวลิ้นใช่มะครับ
ตัวปี 2007 (ZX) เครื่อง idsi เป็นโซ่ราวลิ้นใช่มะครับ

ตอบกลับ 1# prapaphong

เป็นโซ่ครับ timing .... ไม่ใช่ สายพาน....

เครื่อง l15A เป็นโซ่ทั้งหมด ครับ ทั้ง IDSI และ vtec

ใช้กันยาวๆ ยันเครื่องพังครับ ไม่ต้องไปทำไรกะมัน

ตอบกลับ 8# aajung

ผมก็ว่าอยู่ มันน่าจะเป็นโซ่  ตกลงโซ่เน๊าะ   รถผม  เครื่อง วีเทค ปี 2004   วิ่งมา 1.3 แสนโล    ถ้าโซ่ก็สบายใจ   ว่า่แต่รุ่นนี้ กรองแอร์ในรถ มีมาให้มั๊ยครับ   คือรถอีกคันวีออส มันไม่มี ผมต้องมาเจาะใส่กรองแอร์ + ฝาปิดเองเอง

เหมือนจะไม่มี กรองมานะ ว่าแต่ใส่แล้วมันดีเหรอครับ ผมเคยใส่แล้วมันทำให้แอร์ไม่เย็น จากเดิมเคยเปิดเบอ2 ต้องเปิดเบอ3 ผมว่ามันเปลืองน้ำมันนะ 5555

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host