"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ไปซื้อที่ร้านแบ๊ตเลยครับ ปลอกส่วนมากเป็น มิเนียมครับ ถ้าจำไม่ผิดรู้สึก60บาทครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไปซื้อที่ร้านแบ๊ตเลยครับ ปลอกส่วนมากเป็น มิเนียมครับ ถ้าจำไม่ผิดรู้สึก60บาทครับ
sum01 โพสต์เมื่อ 24/3/2014 11:37

ขอบคุณมากค้าบบบบบ ^^
มีปลอกอลูมิเนียมสำเร็จรูปแบบนี้สบายเลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าหากว่าสถานะทางการนำไฟฟ้า ผมว่า ทองแดงดีกว่าชนิดอื่นนะครับ ส่วนอะลูมิเนียมนั้น ยิ่งถ้าอยู่กับไอของแบตเตอร์รี่ จะทำให้สถานะของอะลูมิเนียมมันจะเนื้อยุ่ย และป่นนะครับ เท่าที่ผมพอมีความรู้นะครับ
ถ้าผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยนะครับ

ตอบกลับ 13# tonhorm_180
เรื่องของน้ำใจ ไม่ต้องขออภัยกัน
ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำครับ ^^

ส่วนตัวแล้ว สามารถหาวัสดุทั้งสามแบบมาทำปลอกได้ครับ
จึงอยากรู้ว่าวัสดุใดที่จะดีที่สุด
คำแนะนำของพี่ sum01 เขาก้อดี เหมาะสมในแง่ของความง่ายในการแก้ปัญหา
เพราะสามารถหาซื้อแบบสำเร็จรูปได้ตามร้านแบตเตอรี่ทั่วไป

แจ๊ครักทุกคนครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host