"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ประจานความมักง่าย ศูนย์วี.กรุ๊ป ฮอนด้าคาร์ส์จำกัด[แจ้งวัฒนะ]

เนื่องจากได้นำรถเข้าศูนย์วีกรุ๊ป ได้ทำการเข้าซ่อมตัวถัง เป็นเวลา2อาทิตย์ เมื่อได้มารับรถตามเวลาได้ปรากฏเส้นที่กระจกบานหน้าเป็นรอยร้าว ทางศุนย์ปฏิเสฎความรับผิดชอบ ศูนย์ไม่ได้มีความใส่ใจใดใดกับร่องรอยที่เกิดขึ้นที่กระจก ขณะนี้ยังไม่ได้รับรถ ผมควรทำยังไงกับศุนย์ที่ไร้ความรับชอบครับ เดียวเย็นๆจะมาลงรูป
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ณะนี้กำลังร้องเรียนฮอนด้าสำนักงานใหญ เครียดกับศุนยืนี้จริงๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอพบกับเจ้าหน้าที่ระดับสูง ปฏากฏปล่อยให้นั่งรอผ่านไป1ชม ไม่มีใครให้คำตอบได้

ถ้าคุณยืนยันว่าจะให้ศูนย์รับผิดชอบจริงๆก็อย่าเพิ่งนำรถออกจากศูนย์คับ  ผมก็เคยโดนเข้าศูนย์ honda แยกศรีอุดมพอกลับถึงบ้านฝาปิดที่ปัดน้ำฝนแตก ก็เห็นว่านิดหน่อยเลยไม่ได้อะไรก็เลยซื้อใหม่  แต่นี้กระจกร้าวผมวาคงคุยกันยาวคับ ยังไงก็ขอให้ได้เปลี่ยนกระจกใหม่นะคับ

หลังจากทราบเรื่องเย็นวัน20/3 ช่างมึนๆงงไม่เป็นไรเรามาเย็นไป  พอมาถึงวัน21/3 ช่างคนแรกโยนทันทีบอกว่าเกิดจากการติดฟิมตอนออกรถใหม่[ฟิมของแถมจาก0]       ช่างคนที่2 ออกมาบอกแต่ไม่ได้เกิดจากเขา เกิดมาก่อน แต่ในใบรับรถไม่สามารถพิสูจน์ได้ ผมเลยถามกลับไปว่าจะไม่รับผิดชอบอะไรเลยหรอครับ ช่างเงียบแล้วก็หายกันไปหมด พอเราขอเบอร์ร้องเรียน ไม่มีใครให้เบอร์ ไม่สนใจเราอีกเลย จนเราโทรไปร้องเรียนเสร็จ ต้องไปบอกเขาอีกรอบว่าอยากขอพบผู้จัดการ จนผ่านไปนานกว่าจะออกมาได้คุยจบก็เกือบบ่าย4โมงเย็น เสียเวลากับมันจริง ผู้จัดการบอกว่าอาจเกิดจากการประกอบรถ[ว่าไปถึงนั้นเลย]ขอเวลาให้ช่างเทคนิคจากฮอนด้ามาตรวจสอบ สรุปรอไปอีกนานกว่าจะตรวจเสร็จ
ใครจะเข้า0นี้ อย่าหวังจะมีความรับผิดชอบหลังการบริการนะครับ ผิดหวังกับมาตรฐานฮอนด้าจริงๆ

หลังจากทราบเรื่องเย็นวัน20/3 ช่างมึนๆงงไม่เป็นไรเราม ...
ve28 โพสต์เมื่อ 21/3/2014 18:21

รอฟังผล และเป็นกำลังใจให้คราบ

ผมก็โดนเรื่องเคลมทำสี กับสปอยเลอร์จากศูนย์นี้คับ ยังไงผมแนะนำโทรไปร้องเรียนศูนย์ใหญ่ฮอนด้าคับ จะมีคนเห็นเรามีตัวตนขึ้นมาทันที แนะนำนะคับศูนย์นี้ขอให้พี่ๆเพื่อนอย่าใช้บริการเลยคับถ้าไม่จำเป็น

เครือนี้อีกแล้วรึครับ -*-

มาต่อ...ประเด็นเคลียวันนี้ ทางวีกรุป ไม่ได้มีความรับผิดชอบใดใด จะโยนให้เราไปที่0ออกรถสุวินทวง เป็น0ที่ออกรถ
ประเด็นตอนนี้ของผม
1.ฮอนด้าแม่มาตรวจสอบ ไม่ได้เกิดจากกการประกอบ
2.ฮอนด้าวีกรุปโยนให้ฮอนด้าสุวินทวงรับไปทุกอย่าง
3.ฮอนด้าสุวินทวงก็มึนๆบอกให่นำรถไปให้เขาเช็ค แต่ถ้าเซ็นรับรถวีกรุปก็ลอยตัวเลย
ผมเซ็งกับวีกรุปมาก ร้องฮอนด้าแม่ไป แต่เรื่องไม่ไปถึงไหน
ปรึกษาหน่อยครับ  ผมควรจะไปลงบันทึกประจำวันไว้เป็นหลักฐานก่อนนำรถไปสุวินทวงไหมครับ กลัววีกรุปมันปปัดความรับผิดชอบ แต่ตตอนนี้มันก็ไม่รับอยู่แล้ว

ผมก็โดนเรื่องเคลมทำสี กับสปอยเลอร์จากศูนย์นี้คับ ยั ...
armenosha โพสต์เมื่อ 21/3/2014 22:46

ศุนย์นี้ใร้มาตรฐานใดใด ไม่มีการตรวจเช็ตรถก่อนนำซ่อม ไม่มีความรับผิดชอบใดใดถ้าเกิดมีร่องรอยหลังการซ่อม ทำเรื่องเครมลบรอย หวังจะได้รถออกมาใช้แบบวิงๆ แต่กลับได้รอยเพิ่ม มันน่าเจ็บใจนัก

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host