"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ความคืบหน้า หลังยกฟิม3Mขึ้นมารอยเกิดจากกระจก แล้วใช้น้ำยาขัดกระจกแล้ว รอยไม่หาย
ความรับผิดชอบของวีกรุป ล่าสุด โยนไปให้ศูนย์ออกรถ เยี่ยมครับ เคลียกะศูนย์ที่ไรเหนื่อยใจจริงๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สู้ๆครับตามข่าวครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

จัดมันให้หนักๆ เลย ครับ
อย่าไปยอมมัน
เอาใจช่วยครับ

ทำไมร้องเรียนกับฮอนด้าแม่ไป เป็นจำนวนหลายครั้ง แต่ไม่ได้มีใครจากฮอนด้าแม่โทรกลับมาคุยเลย ได้แต่รับเรื่องและรับปาก  เริ่มจะคิดผิดแล้วไหมที่เลือกฮอนด้า

ตอบกลับ 13# GigoLO

จัดแบบไหนดีครับ  มึนไปหมดแล้ว  เหมือนทางออนด้าแม่ก็ไม่สนใจ วีกรุปก็จะหาทางบ่ายเบืองอยู่ตลอด พอคุยเหมือนจะข้อสรุป พอผ่านไปอีกวันมันก็โทรมาพูดวกไปวนมาจะบ่ายเบื้องว่าไม่ได้เกิดจากมัน จะไปโทษ0ออกรถอันนี้คุยยากกว่าอีก 0ออกรถบอกว่าเขาจะเครมฟิม3mให้มาติดที่เขาได้เลยฟรี

เบื่อยหน่ายกับศูนย์ฮอนด้าจริงๆ
เอาใจช่วยครับ

เคยมีประสบการที่แย่ๆ กับศูนย์นี้เช่นกันค่ะ หลายครั้งไม่ใช่ครั้งเดียว มากกว่า 3 ครั้งที่ต้องหัวเสีย เผอิญบ้านอยู่แถวนั้น บางเคสก็ต้องรีบเอาเข้าซ่อม การให้บริการไม่ดีเลย  พนักงานก็ไม่คอยเอาใจใส่หรือจะแนะนำอะไร ใช้เวลาซ่อมก็นาน คุณภาพงานก็ไม่ดี  
แต่ก็ขอให้กำลังใจเพื่อนสมาชิกที่ประสบปัญหานะคะ และยืนยันได้ว่า V group ไม่ได้แย่ทุกศูนย์ค่ะ อย่างศูนย์ที่หนองแขมต้องขอชมว่ายอดเยี่ยมทั้งบริการ และความเอาใจใส่จากพนักงานค่ะ ส่วนน้องใหม่ของวีกรุ๊ปที่เปิดใหม่สาขาปากเกร็ด แถวเมืองทอง (ถ.ติวานนท์) ก็ให้บริการดีค่ะ พนักงานให้คำแนะนำ และค่อนข้างมีน้ำใจมากๆ เลยค่ะ ชาตินี้ไม่คิดจะเข้าศูนย์ วีกรุ๊ปแจ้งวัฒนะอีกต่อไปค่ะ

ล่าสรุป ฮอนด้าแม่นัดเคลียพร้อมกัน3ฝ่าย ผู้เสียหาย วีกรุป สุวินทวง รอต่อไป รถก็ไม่ได้ใช้งาน

ล่าสรุป ฮอนด้าแม่นัดเคลียพร้อมกัน3ฝ่าย ผู้เสียหาย วี ...
ve28 โพสต์เมื่อ 29/3/2014 19:09

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/4/2014 10:50 โดย ve28

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/4/2014 10:45 โดย ve28

เรื่องทุกอย่างจบแล้วครับ ทำให้ได้รับรู้ถึงhonda automobileไม่ได้คำนึงถึงความเสียหายของลูกค้า ไม่ได้มีอำนาจใดใดบังคับศูนย์วีกรุปได้ มานั่งเป็นสากกระบือทำไรไม่ได้ ศุนย์วีกรุปไม่ได้เป็นศูนย์มาตรฐาน ตามที่เขียนป้ายประกาศใหญโตไว้ที่ศูนย์เลยไร้ความรับผิดชอบต่อการกระทำทุกสิ่งทุกอย่าง ซิ่งขอชื่นชมhonda สุวินทวงศ์ เป็นศูนย์ที่ออกรถ ที่เข้ามารับผิดชอบแทนที่ บริการดีมาก ทั่งๆที่เขาจะปฏิเสธก็ได้ ซึ่งทำให้ผมรู้สึกโชคดีที่ได้ออกรถกับhonda สุวินทวงศ์ แล้วก็อยากบอกให้โลกได้รับรู้ อย่าได้ฝากความหวังกับhonda automobile เขาไม่ได้รักษาผลประโยชน์ลูกค้าเลย แต่เขาจะรักษาผลประโยชน์ศูนย์คู่กรณี เป็นปากเป็นเสียงแก้ตัวศูนย์วีกรุปตลอด แล้วใครจะเอารถศูนย์วีกรุปก็เตรียมตัวให้ดี ทางศูนย์เวีกรุปและhonda automobileเขาได้ยื่นยันแล้ว การตรวจรับรถก่อนนำเขาสู่บริการ ว่ารถเรามีร่องรอยอะไรหรือมีอะไรอยู่ในรถบ้าง ไม่สามารถนำมาใช้ประโยชน์ใดใดได้ ถ้าลูกค้าเสียประโยชน์ก็จะบอกว่า การตรวจสอบรับรถมันก็อาจมีการผิดพลาดการตรวจสอบได้ แล้วเขาจะหาเหตุผล108ว่าไม่มีทางเกิดจากศูนย์ของเขา ฉะนั้นใบรับรถไม่ได้มีผลผลใดใดต่อhonda automobile และศูนย์วีกรุป แล้วคุณจะเสียเวลายาวนานเป็นเดือนๆหมดค่าโทรศัพท์มากมายเสียประสาทต้องมานั่งเถียงกับศูย์ที่จะปัดความรับผิดชอบแล้วเถี่ยงกันไม่รู้จบ ขอขอบคุณทุกcommentที่ได้เข้ามาครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host