"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/3/2014 20:48 โดย amonrat

ของดาวเคยมีอาการเหมือนไฟตกนะ แต่มีอาการเข็มไมล์ เข็มวัดระดับเครื่องร้อนเย็น มันแกว่งๆขึ้นๆลงๆเพิ่มด้วย แอร์ก็ไม่เย็นมีแต่ลม ฟังเพลงก็ไม่ได้
ดาวเช็คอยู่นานเหมือนกัน เพราะมันเป็นๆหายๆ
ตอนแรกคิดว่าแบตเตอรี่ แต่แบตก็เปลี่ยนมาไม่ถึงปี ดาวใช้ 45แอมป์ค่ะ
แต่หนักสุดเลยคือมีครั้งนึง พอมันมีอาการไฟตกเข็มไมล์แกว่งขึ้นๆลงๆ ดาวก็จอดรถดับเครื่องแล้วก็ลองสตาร์ทใหม่
คราวนี้ล่ะสตาร์ทไม่ติดเลย พอดีมีพี่แท็กซี่ใจดี มาลองพ่วงแบตมันกลับสตาร์ทติด  (ก็คิดว่าน่าจะเป็นที่แบตอีกทั้งที่รู้ตัวว่าเพิ่งเปลี่ยนมาไม่ถึงปี) แต่ก็ยังมีอาการไฟตก เข็มไมล์แกว่งเหมือนเดิม เลยแวะร้านซ่อมรถแถวๆนั้น (แถวลำลูกกาจำชื่อร้านไม่ได้แล้วค่ะ) ช่างก็เช็คไปเช็คมา เขาบอกว่าเป็นที่ไดร์ชาร์จ ถ้าเปลี่ยนก็หลายพันอยู่
ดาวเลยขอร้องช่างว่าลองซ่อมดูได้ไหม (แน่ะไม่อยากเสียตังเป็นพันอ่ะค่ะด้วยความงก)
ช่างเขาก็ใจดีเช็คให้ค่ะ   ปรากฎว่าสายไฟถ่านไดร์ชาร์จที่เชื่อมไว้มันหลุด(เรียกว่าสายไฟหรือเปล่าดาวไม่แน่ใจ) เขาเลยเชื่อมให้ใหม่ วันนั้นเสียค่าซ่อมไป200บาท ถูกมากเลยให้ทิบไปอีก300บาท
(แฟนดาวบอกว่าถ้าเป็นบางร้านเขาคงแนะนำให้เปลี่ยนไดร์ชาร์จเลยแหละเพราะมันแกะยากต้องฝีมือและใจเย็นจริงๆ)
หลังจากนั้นมาอาการที่เคยเป็นมันก็หายไปค่ะ ไม่เคยเป็นอีกเลย
ดาวใช้ idsi2003 ค่ะ ยังไม่ได้ใช้แก๊ส อยากติดเหมือนกันแต่กำลังลังเลอยู่น่ะค่ะ เพราะไม่มีความรู้เรื่องการใช้แก๊สเลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host