"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตรวจเช็ค แบ๊ต กับ ไดร์วชาร์จ เลยครับ ไม่ใช่ระบบแก๊สค ...
bigv1111 โพสต์เมื่อ 21/3/2014 09:47

แบตเสื่อมแล้ว เปลี่ยนใหม่ ใส่ 45 ไปเลย รับรอง จบแน่นอน ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ใช้ให้พังไปแล้วค่อยเปลี่ยนก็ได้ครับ หรือหากมีตังเปลี่ยนเลยก็ดี

เพราะเครื่อง City ไม่ได้ใหญ่มาก การติดเครื่อง เลยไม่ได้ ยากมากไฟน้อย รวมกันครืองที่ยังดีๆ อยู่ลากทีเดียวก็ติด

แต่การที่เราสังเกตุว่าไฟตกมาเวลาพัดลมทำงาน หรือไฟหน้าสว่างน้อยลง นั่นแสดงว่าแบตเริ่มจะหมดอายุแล้ว
สังเกตง่ายๆ หากแรงลมแอร์แรง เวลาเร่งเครื่อง นั่นแสดงว่าไฟแบตจ่ายไม่พอ แต่พอเร่งเครื่อง ไฟจากไดชาต มาช่วยเลยทำให้ลมแรงขึ้น

มันก็เป็น อย่างนี้แหละ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/3/2014 20:48 โดย amonrat

ของดาวเคยมีอากา ...
amonrat โพสต์เมื่อ 24/3/2014 20:45

สนใจอยากใช้แก๊ส ปรึกษาผมได้ครับ ... ใช้มาจนลืมไปแล้วว่าค่าน้ำมันคืออะไร
หากอยากติดตั้งเอง อยากจูนเอง ก็จะสอนให้ครับ เอิ๊กๆๆ แบบว่าแบบเบื่อ ร้านที่มันไม่รู้แล้วหลอกลูกค้า....555

จิตอาสา ครับ ฟรีทุกกรณี ยกเว้นค่าเหล้า..... ^_^

แย่ละซิครับ
   เปลี่ยนมาแล้วครับ 45 แอมป์ สตราท์แรงได้ ...
hasantod โพสต์เมื่อ 11/4/2014 12:15

เป็นไปได้ที่มอเตอร์พัดลมระบายความร้อนเริ่มเสื่อมคับ อัตราการกินกระแสเลยอาจจะมากกว่าปกติ ครับ

หากไม่ได้คิดไรมาก ก็ลองเปลี่ยนดูครับ ของเชียงกง ตัวละ 500 เอง

พัดลมแรง ระบายความร้อนได้ดี นะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host