"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ติดแก๊สมา มีปัญหาแล้ว

ผมติดแก๊สมาแล้วพบว่า แบต เหมือนจะไม่ค่อยพอ ครับ อาการคือ พอสับไปใช้แก๊ส เปิดแอร์  ในขณะอุปกรณ์ไฟฟ้าทำงานพร้อมกัน  จะมีอาการ พัดลมแอร์มันเป่าน้อยลงรู้สึกชัดเจน (ผมเปิดเบอร์ 2 มันจะวูปไปเลย) พอสักพักมันก็กลับมาแรงเหมือนเดิน เป็นแบบนี้สลับไป สังเกตวัดโวล มันจะลดต่ำลงอยู่ที่ประมาณ 12.2 โวล ซึ่งปกติจะอยู่ที่ประมาณ 13-14 โวล  มีใครเป็นบ้างครับ  แล้วเราต้องเปลี่ยนเป็นกี่แอป์ ครับ จึงจะหาย  (ผมติดแก๊สของเวอร์ซุส ตัว พรีเมียม OBD มาครับ  ) แบตของผมติดมากับรถครับ ปี 2011 ใช้งานรถมา 2ปี 7 เดือนแล้วคับ วิ่งมา 6 หมื่นกว่าโล เอาไปติดแก๊สมาเมื่อวานนี้เองครับ
       ขอถามอีกนิดครับ เสริมตูดนี่ แถวปทุมธานี มีร้านไหนแนะนำบ้างครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ที่อยากถามคือต้องเปลี่ยนแบตเป็นกี่แอป์ครับ เพื่อจะจ่ายไฟให้เพียงพอต่ออุปกรณ์ไฟฟ้า
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณครับ แล้วถ้าเกิน 45 จะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ หรือจะเกินความจำเป็น
แล้วที่ท้ายตกนี้เค้าแก้ยังไงครับ

แบตเสื่อมแล้ว เปลี่ยนใหม่ ใส่ 45 ไปเลย รับรอง จบแน ...
aajung โพสต์เมื่อ 24/3/2014 15:30

แต่แบตมันยังสตาร์ทที่เดียวติดนะครับ แต่โวลมันแกว่งเวลาพัดลมหม้อน้ำทำงานพร้อมกัน 2 ตัว ครับ ทำให้ไฟตกไปด้วย
(อายุแบต 2 ปี 7 เดือน ) หรือว่าสมควรเปลี่ยนแล้ว หรือใช้ไปก่อนจนสตาร์ทไม่ค่อยติดแล้วค่อยเปลี่ยนครับ หรือว่าถ้าทนใช้จะส่งผลให้อุปกรณ์ไฟฟ้าตัวอื่นเสียได้   
ขอบคุณครับ

ใช้ให้พังไปแล้วค่อยเปลี่ยนก็ได้ครับ หรือหากมีตังเป ...
aajung โพสต์เมื่อ 24/3/2014 16:34

OK ขอบคุณมากครับ
เดียวกลับบ้านช่วงสงกรานต์ค่อยไปเปลี่ยนครับ

OK คับ จัดไป วันอาทิตย์นี้ ถอดลูกเก่าทิ้งไปเลย ( มีใครซื้อต่อมะครับ ยังสตาร์ท ซึง อยู่เลยน่ะ)

แย่ละซิครับ
   เปลี่ยนมาแล้วครับ 45 แอมป์ สตราท์แรงได้ใจมากครับ
แต่อาการพัดลมแอร์วูบยังเกิดขึ้นเลยครับ จะเป็นตอนที่เครื่องร้อน พัดลมหม้อน้ำทำงานพร้อมกันทั้ง 2 ตัว ครับ
ต้องเช็คตรงไหนต่อครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host