"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

---แนะนำยางให้หน่อยครับ---

205/45/16
ใช้ยางยี่ห้อไรดีครับ
ราคาไม่แรง+เสียงไม่ดัง

ตอนนี้ใช้kumho ku31 อยู่
เสียงดังจุง
เหมือนยางจะปวมที่ล้อหลังด้านขวาแล้วด้วย ใช่มาได้ปีเดียวเอง

ว่าแต่ยางมันปุดๆ เหมือนเติมลมยางไม่แน่นอ่ะครับแต่เป็นอยู่ล้อเดียว คือมันปวมหรือป่าว
แนะนำหน่อยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ดันล็อป LM703 หรือ LM704 เป็นยางคอมฟอส ครับ เสียงไม่ดัง ราคากลางๆ ครับ ใช้ได้นานอยู่
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ดันล็อป LM703 หรือ LM704 เป็นยางคอมฟอส ครับ เสียงไม่ดัง รา ...
SoDaZaaaaa โพสต์เมื่อ 19/3/2014 13:15

ขอบคุณมากครับ
แล้วyokohama ดีไหม ครับ เห็น ร้านแนะนำ เส้นละ3500บ.อ่ะครับ

ตอบกลับ 3# GigoLO

Yokohama Earth1 ดีครับ เงียบ 205/45/16
ผมใช้ Ku31 อยู่เลยเข้าใจความีรู้สึกดีครับ ดีทุกอย่างนะครับ หนึบ แต่เสียงดังไปนิด 55+

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/3/2014 12:04 โดย SoDaZaaaaa
ขอบคุณมากครับ
แล้วyokohama ดีไหม ครับ เห็น ร้านแนะนำ  ...
GigoLO โพสต์เมื่อ 19/3/2014 13:27

yokohama กับ toyo ก็ดีนะครับ แต่เสียอย่างเดียวยางหมดไวไปหน่อย อิอิ

ตอบกลับ  GigoLO

Yokohama Earth1 ดีครับ เงียบ 205/45/16
ผมใช้ Ku31 อยู่ ...
Tum_wizard โพสต์เมื่อ 19/3/2014 16:45

ขอบคุณครับ 555

yokohama กับ toyo ก็ดีนะครับ แต่เสียงอย่างเดียวยางหมดไวไป ...
SoDaZaaaaa โพสต์เมื่อ 19/3/2014 16:57

แล้วตัวไหน หมดช้า อ่ะครับ

ผมเชียร์ Yokohama Advance DB เลยครับ ราคาแพงแต่คุ้มค่าน่ะครับ  ยางก็เปรียบเสมือนรองเท้านักกีฬา  ยิ่งมีราคาสูง ยิ่งทำให้วิ่งดี

ผมเชียร์ Yokohama Advance DB เลยครับ ราคาแพงแต่คุ้มค่าน่ะครับ ...
FAST7478 โพสต์เมื่อ 19/3/2014 21:40

ผมก็กะจะเอาyokoอ่ะครับ
แต่ไม่ทันล่ะ เมื่อวานเย็น เลี้ยวเข้าACT ไป กะให้ช่างปะยางให้(ผมคิดว่ารั่ว 1เส้น)
เข้าไปถึง
ผม   - ช่างดูยางให้หน่อย ไม่รู้รั่วป่าว
ช่าง -ช่าง มาดู โอ๊ยพี่ ยางหมด อายุแล้ว (ยางปี12)
       ต้องเปลี่ยน ไม่รู้จะระเบิดเมื่อไร
ผม  -มึนๆ อะเปลี่ยนก็เปลี่ยน ขอ2เส้นก่อนน่ะ
ช่าง -มีแต่บรินสโตน ที่ถูกที่สุดอะพี่ วงล่ะ4พันก่าx2=8500บ.(หักเทริน์ยางเก่า2เส้นให้400บ.)
ผม -ตามนั้น (แบบมึนๆ)

พอถอดยางที่แบนว่าดูปรากดว่า มีตะปู ตัวเท่านิ้วชี้ เจาะอยู่
ใจผมกะจะให้ปะแบบตัวหน่อนไปก่อนแล้วไปเปลี่ยนyoko ที่เดียวทั้งชุด
แต่มันสายไปแล้ว โดนยางอย่างแพงเลย ดีน่ะเอาแค่2เส้น เดียวที่เหลือจะไปเอาyokoครับ(แถวบ้านเส้นล่ะ3500เอง)

ยาง bridgestone my-02  อ่ะครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host