"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ใครเกียร์auto city พังบ้าง

ใครเกียร์auto เริ่มมีอาการพังบ้าง. หรือว่าพังแล้วบ้าง. ที่กี่กิโลเมตรครับ.  สอบถามเป็นข้อมูล
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ใครเกียร์auto เริ่มมีอาการพังบ้าง. หรือว่าพังแล้วบ้าง. ...
jitvattana โพสต์เมื่อ 19/3/2014 09:14

ถ้ารุ่นปี 03 - 04 พังกันเกือบหมดแล้วครับ น้อยคันมากที่จะรอด  ส่วนรุ่น ZX  ก็เริ่มพังแล้ว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 2# benz

พี่ benz ครับอายุการใช้งานน่าจะประมาณกี่ปีครับ หรืออยู่ที่จำนวนกิโลที่ขี่ครับ ใช้ auto อยู่ครับปี 2012
ใจไม่ดีครับเสียวพังมากน่าจะแพงนะครับถ้าต้องเปลี่ยนนะครับพี่
                                                                       รบกวนขอความรู้ด้วยนะครับ
                                                                              ขอบคุณครับ

ตอบกลับ  benz

พี่ benz ครับอายุการใช้งานน่าจะประมาณกี ...
KEANUCH โพสต์เมื่อ 20/3/2014 13:00

ประมาณ 2 แสน กม.ครับ หรือประมาณ 4-5 ปี ก็เริ่มมีอาการแล้ว แต่ขึ้นอยู่กับ ลักษณะการขับขี่ของแต่ละคนด้วยนะครับ ถ้าขับกระชากมาก ๆ ก็ไปไวกว่านั้น

แต่ถ้าเสียก็ แจ้งมานะครับ ตอนนี้มีที่ซ่อมดี ๆ ราคาถูก ๆ หลายที่แล้ว

ตอบกลับ 4# benz

ขอบคุณมากครับพี่.....นี้ผมถือว่าเป็นข้อดีของการมี Club ทำให้ผมได้รับคำตอบที่ดี ความรู้ใหม่ๆที่มีประโยชน์
ขอบคุณอีกครั้งครับพี่ benz

ตอบกลับ  benz

ขอบคุณมากครับพี่.....นี้ผมถือว่าเป็นข้ ...
KEANUCH โพสต์เมื่อ 20/3/2014 14:02

ยินดีคราบ

ของผมcity 03 auto ยังใช้งานได้ดีอยู่คับ เปลี่ยนฟลายวีลไป1ครั้ง ยังใช้งานได้ดีอยุ่ครับ ผมเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียรcvt บ่อยนิดหนึ่ง 20000 โลถ่ายทิ้ง ออกตัวไม่กระชากค่อยกดคันเร่งขึ้นไป ความเร็วเกิน80 กดได้เต็มที่ ที่สำคัญเวลาเปลี่ยนเกียรืครวรอสัก 2-3 วินาทีให้เกียร์เข้าล๊อคแล้วค่อยออกตัวใช้แบบนี้เกียร์จะอยู่กับเราไปอีกนานคับ

รถผมวิ่งเกือบจะ 3 แสนโลแล้วครับ เรื่องเล็กๆที่ไม่ควรมองข้ามอีกอย่าง เรื่องความร้อนระบบหล่อเย็น ควรเปลี่ยนถ่ยทิ้ง 80000-100000โล ใช้น้ำยาหล่อเย็นที่ผสมแล้วของhonda. หรือยี่ห้ออื่นก้ได้   และควรเปลี่ยน ฝาหม้อน้ เปลี่ยนวาวล์น้ำด้วยเหมือนกันนะครับรถวิ่งประมาณนี้เปลี่ยนเลยอย่าเสียดาย บางทีวาวล์น้ำตาย. ถ้าเครื่องฮีตฝาสูบโก่งจะหมดตังส์เยอะ นะครับโดยเ แพาะสุภาพสตรีบางคนขับอย่างเดียวไม่มีเวลาดูแลรถ

ฟังด้วยคน

ปกติวาล์วน้ำนี่จะต้องเปลี่ยนทีระยะกี่กิโลหรือกี่ปีครับ
...ขอสอบถามเป็นข้อมูลครับบ....
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host