"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รถมีเสียงเตือนไม่ทราบสาเหตุ

มีข้อสงสัยอยากถามคือขับรถ city 2012 ไปธุระต่างจังหวัดตอนกลางคืนขับอยู่ได้
ยินเสียงเตือนติ่งๆเบาๆเช็คตรงหน้าปัดก็ไม่มีไฟโชว์อะไรที่ผิดปกติครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

มีข้อสงสัยอยากถามคือขับรถ city 2012 ไปธุระต่างจังหวัดตอ ...
AUMNAT โพสต์เมื่อ 17/3/2014 21:44

ปิดประตูแน่น ทุกบานปะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ปิดทุกบานครับช็คตรงหน้าปัดก็ไม่มีไฟเตือนครับ

ได้ยินเสียงจากตรงไหนครับ พอดีว่าเรื่องเสียงเนี้ยมีร้อยแปดเลยครับ

เผลอดึงเบรคมือค้างหรือเปล่าครับ

หรืออาจลืมใส่เข็มขัดครับ

หรืออาจลืมใส่เข็มขัดครับ
watbtg01 โพสต์เมื่อ 18/3/2014 15:15

เข็มขัดใส่อยู่ปกติครับ

เผลอดึงเบรคมือค้างหรือเปล่าครับ
Shinamon โพสต์เมื่อ 18/3/2014 10:14

เบรคมือก็เอาลงปกติครับ

เสียงจากวิทยุหรือเปล่าครับ  ผมเคยได้ยินเสียงแปลกๆ  สุดท้ายจับได้ว่ามาจากเสียงเพลงที่เปิด  มิติเสียงจากลำโพงน้องตี้  บางทีเหมือนมันลอยๆ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host