"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ถ้าอยากว่า อัตราสิ้นเปลืองแก๊สอยู่ที่เท่าไหร่กันบ้างครับ

ผมติดแก๊สของ AG ติดเป็นถังโดนัท  รถปี 2010  

ผมเติมแก๊สไปประมาณ 440 บาท วิ่งได้ 380 โล  ผมรู้สึกว่าแพงไป เพราะท่านอื่น เฉลี่ยแล้วจะ กิโลเมตรละ 1 บาท
ผมรู้สึกว่าแพงไปก็เลยให้ช่างไปจูนให้ใหม่ เอาให้ประหยัดกว่าเดิม  เติม 440 บาท วิ่งได้ 390 กิโล

ไม่ทราบว่ารถของทุกท่าน อัตราการสิ้นเปลืองอยู่ที่เท่าไหร่ครับ  ถ้าเทียบกับราคาแก๊ส กับระยะทางที่วิ่ง

ปล  รถผมวิ่งอยู่แถวชานเมืองครับ ไม่ค่อยเจอปัญหารถติด  

ราคาตอนนี้ก็อยู่ ณ วันที่ 17 มีนาคม 2557
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

city2003 idsi 165,000 Km
Gas 580 B วิ่งได้ 410 Km ประมาณ 1.4 B/Km + ไฟเอนจิ้นโชว์ = เครื่องไม่ร้อนแต่กระเป๋าร้อนจี๋คร้าบ
คงต้องหา O2 sensor ตัวใหม่เปลี่ยนซะแล้วเรา
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณมากครับ   คุณ Chili  คุณ aajung

จูนบางประหยัดก็จิง แต่เครื่องร้อน มีผลต่อเครืองยนสูงนะครับ... คอยพัง ความร้อนขึ้นน้ำแห้ง ระวังนะครับจะได้ไม่คุ้มเสีย

เอาแต่พอดีครับ...^_^

ประมาณนั้นครับ  ผมก็AG Zenite  ถังโดนัท 42 ลิตร  

ป.ล. ถ้ามีปัญหาเรื่องจูนแก๊ส หลังไมลล์ได้นะครับ รถที่บ้านผมAG เท่านั้นมาหลายคันแล้วครับ ส่วนใหญ่จะจูนเอง ร้านจูนไม่ค่อยละเอียดครับ

ขอบคุณมากครับคุณ  noth1  งั้นแสดงว่า  รถของผมกินแก๊สก็ปกติ

ค่อยสบายใจหน่อย

ประมาณนั้นครับละครับ ถ้าขับยาวๆ ตจว ตก กิโลละ 80 สต

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host