"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

แค่อยากโชว์ Fit aria Semi-JDM นอกงั้นๆ ภายในเดิ๊มเดิมมมมมม

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/4/2014 21:29 โดย aunj

สวัสดีครับ ผม ชื่อ อัน ครับ (Facebook : Aun Aria) เจอผมได้ตามเพจรถซิ่ง Honda ต่างๆ ครับ.
รูปเพิ่มเติมมาแล้วครับ คันนี้เป็น City ZX Idsi AT จดทะเบียนปี 2008 (ก่อนเปลี่ยนโฉม) ทำแนว JDM เป็น Fit Aria
ที่หลงรักในแนวนี้เพราะมีคำพูดบางคำเป็นแรงผลักดัน  และข้อคิดต่างๆ ประสบการณ์ที่ได้จากการทำรถมา 4 ปี
เริ่มแรก ผมก็เป็นเพียงแค่เด็กหัดแต่งรถเหมือนคนพึ่งมีรถทั่วไป หาของใส่ตามแนวที่ชอบท้ายสุดเริ่มเลอะ ออกทะเล  จวบจนได้เห็น Jazz GD ของพี่คนนึงจากคลับ Jazz
เริ่มสังเกตุว่า รถเขาเดิมๆ แต่ทำไม คลีน และดูดี สวย และสุด ผมเริ่มหาข้อมูลตั้งแต่นั้น และรู้จักกับแนว JDM เริ่มรัก หาของ และถอดอะไหล่เก่าทิ้งแทบทั้งหมด
**ยอมรับเลยครับ ตอนผมทำช่วงแรกอะไหล่ Fit Aria ของญี่ปุ่น แต่ละชิ้นหายาก มากๆ ส่วนมากจะมาตรงรุ่น GD EK EG มากกว่า
***ผมพยายามทำให้เป็น Fit Aria มากที่สุดเท่าที่กำลังจะหาได้ แต่...อาจจะไม่ตรงตามแบบญี่ปุ่นทั้งหมดนะครับ บางอย่างผมทำตามชอบก็มี เช่น เอาของ Jazz GE มาใส่ลง
แต่ทุกชิ้น Honda แท้ๆ Made in Japan แน่นอน
****สมการแต่งรถของผม คือ ความรัก + ความเข้าใจ + เงิน = ความสุข

โปรเจคคันนี้ไม่มีวันจบแน่นอนครับ จะต้องเติมความสุขเรื่อยๆ  ที่ผ่านมาต้องขอขอบคุณ
1. K.JAI Aria
2. K.หนุ่ม สมุทรสาคร
3. K.เอก พัทยา
4. K.ด.ช.POOD รังสิต
5. Jazz GD Club

ภายนอก
1. ตูดเป็ดงานร้าน Ninto shop
2. ตัดหมอกแท้ Honda access หลอดฟิลิปส์ เยอรมัน แท้ๆ
3. เสากะระยะ Pole ตรงรุ่น Fit Aria
4. กันสาด ตรงรุ่น Fit Aria กิ๊ปล็อคครบๆ ทุกตัว
5. เลนส์กระจกมองข้าง Aquaclean ตัดแสงเลนส์ฟ้า Honda access Japan
6.ไฟเลี้ยวแก้มข้างส้ม เบิกรุ่น Honda Stream มา
7.logo Fit Aria
8.logo เหยี่ยว Honda of america
9.สติ๊กเกอร์ลดมลภาวะ Japan
10.สติ๊กเกอร์ JAF เรซิน
11.สติ๊กเกอร์จอดรถ Japan

ภายใน
1. เบาะคู่หน้า Jazz GE Japan รางตัวยู แท้
2. เบาะหลัง + แผงประตู หนังแท้ Honda Access Thailand
3. พวงมาลัยหนัง Jazz GE SRS Airbag Japan ไม่มีปุ่ม Control (ไม่ใช้ 7 speed)
4.ไมล์หน้ามืดเรืองแสง Fit Aria
5.ก้านปัดน้ำฝนแบบหน่วงเวลา Fit Aria
6.ก้านเปิดไฟแบบมีไฟตัดหมอก Fit Aria
7.บังแดดแบบมีกระจกส่องหน้าทั้งฝั่งคนขับและคนนั่ง Honda Access Thailand
8.ไฟส่องแผนที่ Fit Aria
9.พลุฉุกเฉิน พร้อมแบ็คกาไลท์ขายึด ตรงรุ่น Fit Aria
10.คิ้วขอบตกแต่งคอนโซล Fit Aria Honda Access japan
11.หัวเกียร์ Auto หุ้มหนังดำด้ายน้ำเงิน Honda Access japan
12.มือเปิดประตูไทเทเนียม Fit GD3
13.หมุดล็อคประตูหัวเพชร Honda Access japan
14.กระจกมองหลัง Japan เพิ่มมุมมอง
15.แบ็คกาไลท์เสา A มีรูระบายลม Heater ตรงรุ่น Fit Aria
16.คอนโซลกลางมีที่เขี่ยบุหรี่ กับช่อง AUX ตรงรุ่น Fit Aria
17.พรม Fit Aria
18.ตุ๊กตาห้อย Asemo Honda Access Thailand
19.เกจ Water temp Defi งานไทย

เครื่องยนต์
1.แก๊ส LPG หัวฉีด AC stage4 Eco ถังแคปซูล 58 ลิตร เครื่องเดิม Idsi AT
2.กรองยาว ผ้ากรอง K&N ตรงรุ่น Fit Aria
3.กันสะบัดเครื่อง E-Spec ตรงรุ่น Fit GD3
4.สายกราว 4 จุด Japan
5.ลิ้นปีกผีเสื้อ Fit GD Vtec

ระบบไอเสีย
1.ท่อ Modulo Honda Access japan ตรงรุ่น Fit GD3 (แปลงนิดหน่อย)
2.ท่อท่อนกลางเดิม ตัดพักกลางออก Cat อยู่ครบ

ช่วงล่าง ล้อ ยาง
1.สตัท Silver neo Max ปรับ 24 ระดับ
2.ค้ำหน้า Cusco ตรงรุ่น
3.ค้ำปีกนก Cusco ตรงรุ่น
4.ค้ำ Flor bar เสา B JS racing ตรงรุ่น
5.Rigid crew หน้า หลัง งานไทย
6.ล้อ CE28 งานบางบัวทอง ออฟ40 กว้าง7
7.น๊อตล้อ Civic RX Honda Access Thailand
8.ยาง Nitto NT555  195 50 R15

เครื่องเสียง
1.ฟร้อน 1Din Alpine CDE-141ETH Thai
2.ลำโพงคู่หน้า หลัง Alpine Japan
3.ทวิสเตอร์ Carrozzeria Chrome Eyeball Dome Tweeter Japan
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
ผม อันครับ  คิดเที่ยว เขาค้อ ติดต่อที่ 085-0527423
ที่พัก รถบริการนำเที่ยว อาหาร เรามีพร้อม  + ส่วนลดครับ

รถตลาด

สวยครับ ได้แก้ม กับ กระโปรง คาร์บอน หรือ วารปเคฟล่า โหดๆๆเลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 2# momo1145

ครับ คันนี้เน้นใช้งานแนว JDM ครับ คลีนๆ

หล่อมากคับ
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ขอบคุณครับ อัพเดทรูปใหม่แล้ว
ผม อันครับ  คิดเที่ยว เขาค้อ ติดต่อที่ 085-0527423
ที่พัก รถบริการนำเที่ยว อาหาร เรามีพร้อม  + ส่วนลดครับ

รถตลาด

ตอบกลับ 6# aunj

เรียบสวย ..ดูดี  

สวยมากครับ อยากแต่งแนวนี้เหมือนกัน

ไมล์ในตำนานครับ
อยากได้ๆ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host