"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
มันสะดวกครับ ปรับจูนอัตโนมัติจริงแต่ไม่100% ครับ ต้องจูนไว้ให้เนียนก่อน แล้วพอใช้รถไปกล่องมันจะดึงค่าจากECUรถเพื่อประมวลผลแล้วสั่งจ่ายแก๊สให้เหมาะสม  เหมาะสำหรับคนที่มีงบเหลือๆ ,มือใหม่ ,ไม่ค่อยไม่เวลาเข้าไปจูนบ่อยๆ

รถผมปี2012 ติดตั้่งแต่ป้ายแดง ของAG Zenite  ผมเลือกแบบไม่มีOBD อาศัยจูนบ่อยๆเอา ประมาณ 6 เดือนครับ ใช้งานได้ปกติดี เหมือนน้ำมันทุกประการ ไม่จุกจิกครับ   ป.ล.ผมจูนเองนะครับ ใช้แก๊สมาหลายคันแล้ว ตั้งแต่ยังไม่เป็นที่นิยม

จากประสบการณ์พบว่าหลายๆร้านจูนแบบชุ่ยๆ ส่งเดช ไม่รู้จริง ทำให้ติดแก๊สมาแล้วไม่เนียนเหมือนน้ำมันครับ ในความเป็นจริงจูนแก๊สต้องขับจูน ใส่ใจทุกรายละเอียด ตั้งแต่เดินเบามีโหลดไม่มีโหลด ขับปกติ คิกดาว รอบปลาย ค่าชดเชยต่างๆ ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host