"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามเรื่องเบครครับ

รบกวนขอสอบถาม ขอคำแนะนำครับครับ

ผมรู้สึกว่าเบครเดิมๆเอาไม่ค่อยอยู่

ควรเปลี่ยนจานเบรคหรือไม่ครับถ้าเปลี่ยน ใช้ของอะไรดีครับ

หรือปรับหรุงระบบเบรค ควรทำอย่างไรครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แนะนำ เปลื่ยนผ้าเบรค นะคับ ผ้าเบรคศูนย์ คือเบรคแล้วอาการไหลต่อถ้าเหยียบลึกไปก็หัวทิ่ม อีก
เอาผ้าเบรค ข้างนอกนะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 2# thaibanna

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ  ใช้ของยี่ห้ออะไรดีครับ

ตอบกลับ 1# Freestlyz

เอาเป็นว่าผมใช้ตัวนี้มาตั้งแต่ได้รับรถใหม่ใหม่ๆนะคับ ไม่ทราบว่าอยู่กทมหรือต่างจังหวัด
ผมขับไป สังขะบุรี นั้งหลังไป 3 คน ใส่แม็ก 17 นะ  เบรคสบายนิ่มเท้าดี ไม่แพงคับ ที่ใส่มา 1,090 บาท ค่าใส่อีก 100 บาท
ผมซื้อที่ร้านนี้นะคับ  http://p_genuineshop.tarad.com/product_252447_th

เอาเป็นว่าลองเบรคหัวทิ่ม abs ทำงานแค่นิดเดียวแบบอยากลองว่า abs ความรู้สึกจะเป็นงัย 5555

ตอบกลับ 4# thaibanna

ผมอยู่ กทม คับ
    เด๋วผมจะไปลองเปลี่ยนครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9/4/2014 14:17 โดย nktbrake

การเปลี่ยนจานเบรค ไม่เกี่ยวครับ ขึ้นอยู่กับ ชนิดผ้าเบรคมากกว่า ผ้าเบรคก็มีหลายยีห้อให้เลือก ตามการใช้งาน และงบประมาณ
อย่างเช่น ถ้าขับทั่วๆไปในเมืองไม่เร็วมาก ก็รองดู Bendix ราคาก็ประมาณ 1200
ถ้าเป็นพวกขอบซิ่ง รับรถเร็วหน่อยรองดูเป็น N Sport รุ่น Mu Spec ราคาประมาณ 1500 บาท

ส่วนจานเบรคจะเปลี่ยนก็ต่อเมื่อ มันบาง ไม่สามารถเจียรได้แล้วครับ

Bendix king ใช้อยู่ ซื้อจากภ.เฉลิมพง ประมาณ1300มั้งครับ ค่าใส่ 100บาท  เวลารถติด จังหวะปล่อยเบรค มีเสียงตลอด เซ็งเลย แต่ตอนต้องการหยุดรถที่ความเร็วสูงหนึบได้ใจ ไม่มีเสียง

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host