"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
มันคำนวณจากอัตราเฉี่ย ณ.ขณะนั้นครับ เช่นเมื่อวาน15.7 แต่วันนี้รถติดกว่าเมื่อวาน อาจจะได้ 14.9 อะไรประมาณนี้แหละครับ เพราเป็นการประมาณการล่วงหน้าจากอัตราเฉลี่ยที่ผ่านมากับปริมาณน้ำมันที่มีอยู่
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/11/2014 09:44 โดย mengt

ผมไม่เคยลองถึง 0 กม.สักทีแค่ 10 ก็ใจไม่ดีแล้วเพราะมันจะมีเสียงเตือนเป็นระยะๆ และจะถี่ขึ้นเรื่อยๆ มันบีบหัวใจสุดฟ ตอนวิ่งอยู่บนทางด่วน ไฟโชว์ขึ้นมาเราก็กดดูระยะทางที่จะวิ่งได้ ประมาณ40 กม. เราก็อุ่นใจเพราะจุดหมายอยู่ข้างหน้ายังไงก็ไม่เกิน25 กม. ก็ขับมาเรื่อยๆ ประมาณ 80กม/ชม. พอไกล้ลงทางด่วน เสียงเตือนดังถี่ยิบพร้อมไฟเตือนกระพริบแบบไฟเลี่ยวเลย กดดูมันบอกวิ่งได้อีก10 กม.ผมรีบเลี้ยวลงจากทางด่วนและรีบหาปั๊มน้ำมันที่จำได้ว่ามันอยู่ห่างจากนี้ไปประมาณ 3 กม.รถติดมั่ง รอยูเทิร์นมั่ง ปั๊มอยู่ข้างหน้าไม่ถึง10เมตร มีรถมอไซด์ถูกเฉี่ยวล้มอยู่ขา้งหน้าเลนขวาสุดรอกลับรถ รถทางเลนขวาเปลี่ยนเลนมาทางซ้ายทันทีและติดขัดอยู่ตรงหน้าผม โอ้พระเจ้าหรือเราจะต้องเข็นรถเข้าไปเติมน้ำมันในปั๊ม รอเกือบ5นาที ถึงได้เข้าไป โล่งสุดๆ  ถ้าข้อมูลที่คุณ eka3984 ได้ทดลองมาเป็นจริง ผมก็จะได้ไม่ต้องวิตกจริตเกี่ยวกับการหาปั๊มน้ำมันตอนที่ไฟเตือนมันขึ้นมาโชว์ ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host