"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เจอปัญหาเข้าให้ City ปี 03 ผม Error ไฟเกียร์ D กระพริบ ตลอดเวลาเจอมาสองวันล๊ะ อ่านค่าด้วย OBD-II diagnostics tool

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/2/2014 11:17 โดย do_ramon1

เจอปัญหาเข้าให้ City ปี 03 ผม Error ไฟเกียร์ D กระพริบ ตลอดเวลาเจอมาสองวันล๊ะ  เครียดเลยพอดีติดตั้งจอ 2 Din OBD-II diagnostics tool  เลยลองดู Oh.. มันช่วยได้ครับ อ่านค่า Error found Code: P1705 ขอแก้ใขที่ลงก่อนหน้าครรับ ตอนนี้เกียร์ D กระพริบ ยังไม่ หายครับ

อาการพึ่งจะเป็นครับ หลังไปล้างฝุ่หน้าเครื่องมา บอกก่อนนะว่าเกียร์ไม่มีปัญหาครับ ไม่มี สวิง ไม่มีอาการไดๆ มากก่อน ครับเกียร์ปกติครับ

รูป OBD-II diagnostics tool  เจอ Code Error.

อ่านข้อมูลได้ เครื่องเสียง 2 Din Built-in OBD-II diagnostics tool
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

Email do_ramon1@hotmail.com
-------------------

ช่างบอกไหมครับว่า เกิดอะไรขึ้น
ktanan โพสต์เมื่อ 20/7/2014 11:37

เข้าศูนย์เพื่อตรวจสอบกล่องเกียร์ครับ คาดการว่า กล่อง error ทำการ update firmware ไหม่ ใช้งานได้ครับ
ตอนนี้ก็ปกติไม่มีปัญหาครับ.
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ช่างบอกไหมครับว่า เกิดอะไรขึ้น

มา update เข้าศูนย์ เคลีย Error code P1705 ใช้งานได้ปกติ คร๊าบ

Email do_ramon1@hotmail.com
-------------------

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host