"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สราร์ทไม่ติดครั้งแรก

อาการเบื้องต้นนะครับ  ก่อนสตาร์ทบางครั้งต้องลากยาว หรือบางครั้ง ไม่ติดมาติดครั้งที่ 2 เมื่อวันเสาร์ที่แล้วเอาเข้าศูนย์ ที่ศูนย์เปลี่ยนหัวเทียนให้ แต่ไม่หาย น่าจะเป็นที่อะไรครับ ติดของ versusรุ่น eco ทดสอบวิ่งแบบน้ำมันบางครั้งเป็นบางครั้งไม่เป็น ทดสอบแบบวิ่งแก๊ส พอใกล้จอดรถ สัก 5-10 กิโล กลับมาใช้น้ำมันบางครั้งก็เป็นบางครั้งก็ไม่เป็น สงสัยว่าเกิดจากอะไร ไม่อยากให้มันเกิดเลยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

1. แบตฯ นานหรือยังครับ
2. ติดมานานหรือยังครับ ก่อนติดมีอาการแบบที่ว่ามานี้หรือเปล่า
3. ลองสตาร์ทแก๊สดูครับว่าเป็นมั้ย
4. ถ้าวิ่งแก๊สแล้วจอดดับเครื่องเลย ไม่ต้องสับเป็นน้ำมัน พอสตาร์ทเป็นมั้ย

ลองไล่ๆดูตามนั้นนะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

น่าจะเกิดจากปั๊มน้ำมันครับ
ก่อนสตาร์ทให้ลองบิดกุญแจตำแหน่งONไว้ประมาณ5วินาทีแล้วปิด  แล้วก็ONอีก5วินาทีแล้วปิด ทำแบบนี้ซ้ำๆประมาณสัก4ครั้งแล้วสตาร์ทดูครับว่ามันติดง่ายขึ้หรือไม่

ไม่ทราบติดตัวตัดปั้มติ๊กมาหรือเปล่าครับ
ฮอนด้าโอเวอร์ฮอล http://www.gasover.net/  k. chatchai  089-7799630

ถ้าปั้มตั้กหรือตัวตัดติ๊กเสื่อมก็ทำให้เปิดอากรอย่างที่ท่านเป็นคับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host