"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ใส่โช๊คกึ่งแก๊สจะช่วยเรื่องการทรงตัวได้ตรงจุดครับ   แต่ไม่ได้แก้ปัญหาที่กล่าวมาซะทีเดียว

จากที่เล่ามา  น่าจะเป็นที่จังหวะการเหยียบเบรคกับผ้าเบรคครับ

ถ้าเหยียบลงเขายาวๆ  มันมักจะมีอาการแบบนี้  เพราะหน้าสัมผัสผ้าเบรคมันร้อนจนผิวหน้ามันไหม้

ต้องมีจังหวะ แตะๆ ปล่อยๆ

อีกปัจจัยก็ชนิดของผ้าเบรคครับ   ลองเปลี่ยนเป็นชนิดที่มีเนื้อโลหะมากหน่อย  จะช่วยลดระยะเบรค

และลดความร้อนสะสมได้บ้างครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host