"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เปิดเครื่องเสียงไฟหน้าตกมากๆ ช่วยแนะนำหน่อยจะต้องเปลี่ยนแบตหรือไดชาร์ต

ช่วยหน่อยคับ ติดเครื่องเสียงมา เพาเวอร์ 2 ตัว CLASS D1500W -AB3000W ดอก10 โมร้าน ตอนเปิดเครื่องเสียงไฟหน้าตกมากๆ ช่วยแนะนำหน่อยจะต้องเปลี่ยนแบตหรือไดชาร์ต
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เปลี่ยนแบตครับ เวลาไฟมันตกเพราะแบตแอมป์มันน้อย แนะนำ 2 อย่าง
1. เปลี่ยนแบตให้แอมป์สูงขึ้น
2. DC Filter จะกรองกระแสไฟให้นิ่ง เวลาเปิดเพลงซับทำงานหนักๆ จะเห็นว่า เบสมันจะมาเป็นลูกๆ เพราะกระแสไฟมันนิ่งครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าซับดอกโม วัตต์เยอะ กินไฟเยอะครับ
ใช้แบต PUMA น่าจะดีสำหรับเครื่องเสียงโดยเฉพาะ แล้วอย่าลืมใส่คาปาด้วยนะครับ
" CITY ตัวน้อย - จำกัดความเร็ว " donsiam@hotmail.com

มาเก็บข้อมูลแอบเชีย แบทพลูม่า

ถ้าซับดอกโม วัตต์เยอะ กินไฟเยอะครับ
ใช้แบต PUMA น่าจะด ...
donsiam โพสต์เมื่อ 26/2/2014 20:48

มีรูปให้ดูมั๊ยครับ

พุุูม่าพังเร็ว ใช้85 แอม สีดำ แพงด้วย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host