"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

city zx2007 เข้าเกียร์ถอยหลังแล้วมีเสียงดัง แคร็กกกกแล้วกระตุกหยุด มีเสียงเฉพาะตอนเหยีบยเบรค

ช่วยด้วยค่ะ อาการจะเป็นประมาณว่า เข้าเกียร์ถอยหลังพอปล่อยเบรคจะมีเสียงดังแครกกกกกก แล้วรถจะกระตุกหยุดเอง จากนั้นมันก็จะไหลไปได้ เสียงจะดังเฉพาะเวลาเหยียบเบรคค่ะ รถวิ่งมา 130.xxx กว่าโล เข้าอู่นอก เค้าบอกว่าเกียร์พัง แต่ลองหาอ่านๆดู เค้าว่าเป็นที่ฟลายวีลอ่ะค่ะ อยากถามผู้รู้ว่า อาการลัษณะนี้จะเองเอียงไปทางไหน เกียร์หรือฟลายวีล ตอนนี้ก็คงได้แต่นั่งภาวนาขอให้มันเป็นที่ฟลายวีลละกันนะคะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ฟลายวีลครับ
ถ้าเกียร์พังเวลาเข้าเกียร์แล้วรถไม่ขยับครับ  แล้วก็ไม่ใช่จะพังกันง่ายๆ
ขนาดรถผม ตัว 03  ขับซิ่งๆ  จะ 700000 โล แล้วเกียร์ยังไม่เคยพังเลย  มีแต่ฟลายวีลนี่แหละ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ยืนยันฟลายวีวอีกเสียงครับของผมเปลี่ยนไปแล้ว อาการหาย ขับดีขึ้นด้วยครับ
ค่าเสียหายประมาณ 6-7 พันบาท
ของผมเปลี่ยน 24xxxx กม. ครับ
ตอนนี้ 29xxxx กม. ครับ
คุณ l2ayhachi ขับตั้ง 7 แสนกิโล!!!!!!!!!!!!!!! สุดยอดครับ

เป็นเหมือนกันเลย เก็บข้อมูลไปซ่อมด้วยคน ขอบคุณครับ

ยืนยันฟลายวีวอีกเสียงครับของผมเปลี่ยนไปแล้ว อาการห ...
Satochi_Me โพสต์เมื่อ 20/2/2014 18:13

เป็นรถประจำตัวที่บริษัทครับ  เลขไมล์เลยเยอะมากๆ  
   แต่ส่วนตัวก็ใช้ 03 เหมือนกันอีกคันครับ  

ขอคำแนะนำอู๋เปลี่ยนฟลายวีนแถวลาดกระบังหรือแถวปากเกร็ดและแถว นนทบุรีหน่อยครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host