"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

กำลังจะเปลี่ยนยาง และผ้าเบรก ขอคำแนะนำหน่อยครับ

สวัสดีครับ พี่ๆทุกคน
รถผม City MC 2012 นะครับ ตอนนี้วิ่งได้ 4 หมื่นโลแล้ว ยางติดรถมาเป็น มิชลิน 175/65 R15 ครับ ใช้งานวิ่งในเมือง ไป-กลับ บ้านที่ทำงานปกติ ดอกยางเริ่มบางแล้ว ผ้าเบรกเข้าศูนย์เช็คมายังใช้ได้ แต่ผมคิดว่าก็จะเปลี่ยนไปพร้อมกันเลย เพราะบางทีเวลาเบรกบนถนนบางครั้งก็มีเสียงเอี้ยดดด แต่ไม่ได้ขับเร็วหรือเบรกกระทันหันนะครับ ก็เบรกปกติ แต่ก็เป็นบ้าง ไม่เป็นบ้าง ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร

อยากจะเปลี่ยนยางให้หน้ากว้างขึ้นครับ ซัก 185/60 R15 หรือ 195/60 R15 จะใส่ได้หรือเปล่าครับ หรือต้องเปลี่ยนแม๊กซ์ด้วยรึเปล่า? มียางยี่ห้ออะไรดีๆแนะนำบ้างครับ ส่วนผ้าเบรกใช้ของอะไรเหมาะที่สุดครับ

ขอบคุณมากครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณๆพี่ทุกท่านมากครับผม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host