"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

city 2013 เหยียบคันเร่ง 80 กม แล้วเสียงดังวี้ดๆๆๆ

city 2013 ซื้อมาเมื่อตุลา'56 ตอนนี้เหยียบคันเร่งประมาณ80กม.มีเสียงดังวี้ดขึ้นมา แต่ถ้าเหยียบไม่ถึง 80 หรือเลย 80 เสียงจะหายไป เข้าศูนย์แล้ว ช่างบอกว่าเป็นเสียงดังปกติ เสียงที่ดังเพิ่งจะเกิดขึ้นมาประมาณ 3 เดือนหลังนี้ครับ เครียด!เลยครับมีใครเป็นแบบนี้บ้างครับ  เ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เสียงลมหรือเปล่าครับ อาการนี้อาจเป็นไปได้ว่ามาจากการติดตั้งคิ้วกันสาด
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไม่ก็เกียร์หอน

เกียร์หอนครับ เป็นเกือบทุกคัน แล้วแต่ใครจะดังช่วงความเร็วไหน จะดังแรง ดังเบาแล้วแต่ดวงครับ 55 เพราะรถผมก็เป็นครับ

ทำใจเถอะครับ

ตอบกลับ 4# thanawuth

ตามนั้นครับ  เกียร์หอน...   เปลี่ยนลูกก็ใช่ว่าจะหาย   ผมขับจนชินละครับ

ใช่ครับ เกียร์หอนของผมก็เป็น

ใช่เลย.  ความเร็วเดียวกัน.  เมื่อวานนี้เอง ที่ประมาณ80 เหมือนกัน. พอเร็วกว่านั้น. หรือตำ่กว่านั้นไม่เป็น. ถ้าเหยีบความเร็วคงที่ตรงที่ดัง.จะชัดมาก. ต้องแจ้งศูนย์แล้วเก็บหลักฐานการแจ้งไว้  ว่าเราได้แจ้งศูนย์แล้วว่าเกียร์มีปัญหา. เวลาเกียร์พังจะได้เป็นข้อมูลว่าเราได้แจ้งคุณแล้ว ว่าเป็นความบกพร่องของบริษัท. เผื่อเครมได้  เพราะเกียร์cvt ตัวนี้ยังไงก็พัง จะช้าจะเร็ว. ช่อมทีหลายหมื่นเขัยว......เรื่องใหญ่มากเกียร์นี่นะ. สำคัญกว่าอื่นใดอีก

อีกข้อมูลหนึ่งที่ได้มา  ลูกปืนล้อ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host