"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ปัญหาไฟดูดตรงประตูcity2012

ผมอยากจะถามพี่ๆน้องๆชาวcityหน่อยอะครับคือเจอปัญหา
โดนไฟดูดตรงประตูด้านคนขับครับเกิดจากสาเหตุอะไรครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

หน้าหนาว อากาศแห้ง การเสียดสีกับอากาศภายนอกสูง  เกิดไฟฟ้าสถิตย์ครับ  ผมก็เป็น พยายาม จับประตูเต็มๆมือ ถ้าสะกิดหรือโดนสัมผัสเบาๆจะเป็นครับ เรื่องปกติครับ

เหมือนจานเบรคขึ้้นสนิท  เลื่อนไปเกียร์ P ดังกึกๆกัก ออกรถจากบ้านตอนเช้าใหม่ๆ เบรคหัวทิ่ม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ยังไม่เคยโดน

ถ้าเอาสายไฟมาจั๊มเข้าตรงน๊อตประตูกับบอดี้รถ   จะหายครับ   คอนเฟิม    มันเป็นไฟฟ้าสถิต เพราะถือเป็นชิ้นส่วนอิสระ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host