"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เรื่องของล้อแม็ก

คือ อยากทราบว่า ล้อรุ่นเดียวกัน แต่ทำไม หน้าล้อไม่เหมือนกัน อะครับ ใครพอมีความรู้ชี้แนะทีครับ
1.อันนี้สีแดง (มันดูยุบเข้าในสวยดี)

2.อันนี้ที่ผมใส่อยู่เทา (หน้าล้อเรียบ เสมอกัน)
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ค่า offset ต่างกันครับ..
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ค่า offset ต่างกันครับ..
thekopwinner โพสต์เมื่อ 9/2/2014 19:19

ค่า offset ที่ว่า นี้ มีผลอะไร กับรถหรือไม่อะครับ แล้ว zx แบบพวกเรา มีโอกาศใส่ offset ได้ เท่าไหน ครับ (หรือใส่ได้หมด)  เท่าแม็กสีแดง ได้ไหมครับ

ใส่ได้คับ   Flush style เลยทีเดียว
"ก่อนจะโดดขึ้นสูง ต้องย่อลงต่ำก่อน"

กว้าง 8 offset ก็ต้องซัก +30 +40  จะใส่ยางได้แบบไม่ต้องดึงมาก
แต่ถ้าต้องการให้กลางดุมยุบเข้าไปเยอะ  ก็ต้อง offset น้อยๆ  ซัก 15-25   ถ้า 0 เลยลำบากไป

หน้ายางก็ต้องแคบลงเพื่อดึงแก้มให้เว้าหลบตาม offset   

ค่อยๆศึกษาดูทีละนิดครับ  อย่าใจร้อน   ค่า Offset  กับ  ขนาดยาง มันลึกซึ้งมาก

ถ้า offset น้อยๆ กลางล้อแม็กซ์ก็จะลึกลงไป.. ทำให้ล้อยื่นออกด้านนอกมามากตาม offset

ยื่นเลยคับบ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host