"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ปรึกษาพี่ๆเรื่องโช๊ค Buddyclub รุ่น N+ หน่อยครับ

ปรึกษาพี่ๆเรื่องโช๊ค Buddyclub รุ่น N+ หน่อยครับ ว่าจะใส่ดีมั้ยครับ แล้วฟิลลิ่งเป็นยังไง ข้อดีข้อเสียเป็นยังไงบ้างครับ พอดีไปเห็นมาในเว็ปน่ะครับเลยสนใจ อยากได้ความรู้หรือประสบการณ์จากพวกพี่ๆครับหรือว่าเล่นตัวอื่นดีครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมใช้ Civic FB อยู่แล้วเปลี่ยนมาเป็น N+ ครับ ต้องถามก่อนว่าชอบ Feeling แบบ Racing หรือเปล่าครับหรือชอบแบบหนึบนิ่มนั่งสบาย ถ้าขึ้นชื่อว่า Buddy Club แล้ว ไม่ "นิ่มสบาย" ครับ

ข้อเด่น
1. Racing Feel
2. ขับสนุก หนึบมาก
3. โช๊คเป็นแบบ inverted หรือ upside down ให้ความแข็งแรง ทนทานดีมาก สามารถ overhaul ได้
4. คุ้มค่าราคาสำหรับโช๊คแบบ inverted ครับ เพราะถ้าเป็น inverted ของ Cusco, Tein หรือ HKS ก็ 80,000 ถึงเหยียบแสนครับ

ข้อด้อย
1. แข็ง กระด้างมาก
2. มีเสียงดังให้รำคาญ ถึงแม้ว่าจะไม่ใช่ Pillow Ball
3. ตลาดทั่วไปแต่งเอาสวยไม่ค่อยมีใครรู้จัก แต่สำหรับพวกรัก circuit แล้ว ยี่ห้อนี่เจ๋งสุดๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host