"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เรื่องกลิ่นอับของแอร์

พอดีรถผมเวลาเปิดแอร์แล้วมีกลิ่นอับชื่นเกิดจากสาเหตุอะไรครับ รถไม่ได้ค่อยใช้งานครับ วิ่งไป ห้าพันกว่าโล ในเวลา หกเดือน หรือเป็นเพราะว่าไม่ได้ค่อยใช้งาน มันจึงมีกลิ่นอับชื่นครับ รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เป้นเหมือนกันครับ

ลองแก้ไขเบื้องต้นดังนี้ครับ
ให้ปิดแอร์  และเปิดพัดลมแรงๆๆ  ก่อนดับเครื่องสัก  5นาทีเพื่อให้น้ำยาแอร์แห้งครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ครับจะลองดูครับ

ของเราก้อ มีปัญหา เหมือนกัน เหมือนเปิด แอร์ครั้ง แรก จะมีกลิ่น อับๆๆ นิดหน่อย แต่ แป๊ป เด่ว ก้อหาย..แต่ มี วิธี แก้ ไม่ให้ มี กลิ่นป่ะครับ ..รอ ผู้ให้ความรู้ ยุ่ นะ ครับ

ผมเคยดูในเพจSpeedcarclinic ครับ แต่คันนี้ แอร์ออกน้อยมีกลิ่น แอร์ไม่ค่อยเย็น https://www.youtube.com/watch?v=TUi4HLvzou4 จากเพจ https://www.facebook.com/speedcarclinicTV ลองเข้าไปปรึกษาพี่หมอดูนะครับ

ผมเคยเข้าไปปรึกษาเรื่องรถ หลายเรื่องแล้วครับ ตอบดีมาก แนะนำ ทุกอย่างเลย ถ้ามีความรู้เกี่ยวกับรถหน่อย บางอย่างได้คำแนะนำมา สามารถทำเองได้เลยนะครับ

เป็นเหมือนกันค่ะ เลยเข้าศูนย์ แล้วช่างบอกว่าเป็นกลิ่นของเบาะหนัง งงมาก  ทั้งๆที่ รถออกมาได้ 9 เดือนแล้ว จะมามีกลิ่นของเบาะหนังอะไรตอนนี้ค่ะ เซ็งมากกับศูนย์ Honda ชัยภูมิค่ะ
ต่อจากนั้นเลยไป ที่ศูนย์ โคราช เค้าแนะนำให้เปิดลมประมาณ 5-10 นาที แล้วหมุนกระจกลงทั้ง4 บาน กลิ่นที่เหม็นก็ดีขึ้นค่ะ แต่ยังมีกลิ่นอยู่ไม่ฉุดมากเหมือนแต่ก่อน

ผมก็มีครับ เป็นกลิ่มเปรี้ยวยังไงไม่รู้ เห็นเค้าบอกว่าให้ปิดแอร์ก่อนถึงบ้าน 5นาที แก้ปัญหานี้ได้
แต่ช่วงนี้ เดือนนี้(ที่จริงก็ตั้งแต่ช่วงหน้าหนาวอะนะ)ผมไม่เคยเปิดแอร์เลยเปิดแต่พัดลม มันก็ยังอับอยู่นะ
แล้วแบบนี้มันจะเกิดจากอะไรน๋อ.....

ลองเปลี่ยนกรองแอร์ดูก่อนหรือยัง
ลืมจุดนี้ไปหรือเปล่า
รถผมก็มีกลิ่นอับ พอเปลี่ยนกรองแอร์ปุ๊บหายเลย

ได้มีการใช้น้ำหอมปรับอากาศหรือป่าวครับ ผมคิดว่าน่าจะมีส่วน ผมรถผมก็มีกลิ่นเหม็นเฉพาะตอนเปิดพัดลม แต่เมื่อเปิดแอร์กลิ่นก็หาย ให้ที่มีปัญหาแล้วก่อนหน้าได้ใช้น้ำหอมในรถบ้างป่าวครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host