"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผมว่า ความกังวนของคุณส่วนนี้ ของคุณไม่น่าเอามาคิดหรอกครับ ผมว่าควรสนใจเรื่องมาตรฐานอุปกรณ์+การติดตั้งมากกว่า ร้านแถวบ้านทุกวันนี้ก็ยังมีให้เห็นอยู่ "ติดตั้งพร้อมใช้ LPG ราคา 12000 เท่านั้น" ราคาถูกมากครับ แต่สภาพร้าน ไม่ได้ว่านะครับแต่เป็นอู่เล็กๆ ซึ่งดูไม่มีความน่าเชื่อถือเอาซะเลย ชุดฟอร์มแต่งตัว แต่ละคนก็ฟรีสไตล์ รองเท้าแตะหลากหลายยี่ห้อ การรับประกันน่าจะเป็นอู่รับเอง (รับประกัน แต่ไม่รับผิดชอบ)

ผมรู้ว่ามันมีโอกาศเสี่ยงที่รถเรามีโอกาศไฟไหม้เพราะเราใช้แก๊ส แต่โอกาศเสี่ยงเหล่านั้นมันมาจาก อุปกรณ์+การติดตั้ง 80% อีก20% คือ การขับขี่ให้ปลอดอุบัติเหตุ ครับ

ผมติดตั้งมา กลางปีที่แล้ว ถึงตอนนี้ ถือว่าคุ้มทุนไปแล้ว กำลังขับกำไรอยู่ ติดตั้งมา 28500 LPG AC มีการรับประกัน และบริการหลังการขายที่ดีมากๆ วิศวะกรไม่ยอมให้มีข้อบกพร่องแม้แต่นิดเดียวให้เอารถเข้ามาเช็คทุกครั้งที่เราสงสัยฟรีตลอด

ใช้รถทุกวันครับ แต่ไม่กังวลเรื่องจะระเบิดหรือไม่เลย เพราะมั่นใจในเรื่องขั้นตอนการติดตั้งนี่แหละ (ดูทุกขั้นตอน)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host