"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ขอถามเรื่องประกันภัยรถยนต์ปี 2 คุ่ะ ปีแรกทำกะ คุ้มภั ...
naydekdue โพสต์เมื่อ 23/1/2014 14:56

จะถูกหรือแพงต้องดู  วงเงินเครม ครับ  คุ้มภัย จ่าย 19600  แต่ถ้าวงเงินคุ่มครอง สูงก็น่าทำครับ

แต่แนะนำให้ลองดู บริษัทอื่นครับ  บางที่ ค่าคุ้มครองเท่ากันแต่เบี้ยไม่สูงก็มีหลายเจ้าครับ

ของผมปีแรก ก็คุ้มภัย ครับ แต่พอจะต่อปี 2 กับแจ้งมาราคาสูงมาก   ก็เลยไปดูของ วิริยะ

เบี้ย ก็ 14600   ค่าคุ้มครองก็ไกล้เคียงกันแถมประกันห้างด้วยผมก็เลย เปลียนประกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผมอยู่ต่างจังหวัดครับ ไม่บอกรายละเอียดสาเหตุไป ขอโทษด้วย  

ที่สำคัญ  ที่บ้านผม ทำประกันเป็นกลุ่มน่ะครับ   คือ มีกระบะ 5 คัน 6ล้อ 1คัน  crv  ที่ทำประกันกลุ่มของ วิริยะ อยู่
ผมก็เลยเอา city เข้าไปเพิ่มอีกคัน ก็เลยได้ราคา นี้มาครับ

ปล ที่บ้าน มี เจ้าหน้าที่มาดูแลให้ตลอด  ก็เลยไว้วางใจ วิริยะ  

เพราะประสบการจากคุ้มภัย  ไม่ประทับใจ คือรถผมโดน ถอย ชน แต่ อีกฝ่ายไม่ยอมรับ เนื่องด้วยผมไม่อยู่ที่รถ  ประกันไม่ได้พูดเข้าข้างผมเลย  ทั้งที่ผมเป็นจ่ายเบี้ยให้บริษัทเค้า เค้าพูดแต่ว่าต้องให้ฝ่ายนั้นยอมรับผิด
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
[

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host