"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

อยากร้องเรียนงานบริการศูนย์ไม่ผ่านลูกค้าสัมพันธ์ ทำอย่างไร

ความห่วยแตกของศูนย์บริการ วอง ฮอนด้าพญาไท และบริการของลูกค้าสัมพันธ์
รถผม city cng โดนชนที่ครอบล้อด้านขวาหน้าและหลัง เหตุเกิดวันที่ 4 ธันวาคม 56 ผมเอารถเข้าไปซ่อม อาการมีดังนี้
พวงมาลัยเบี้ยวประมาณ 30 องศา และไม่คืนกลับ
ตัวถังบริเวณครอบล้อทหน้าหลังบุบ
ประตูมีรอยครูด (ตอนเคลมประกันหน้างานไม่มี คิดว่าช่างคงไปครูดเพิ่มเองเนื่องจากพวงมาลัยไม่ดี)
เปลี่ยนกันชนหลัง
ครอบกระจกทำสี และเปลี่ยน frame ใหม่
ซ่อมแม๊กใหม่
นัดไว้ 28 ธค 56 ผมบอกว่าขอแบบดีๆ เลยนะครับ นานมากก

ประมาณ 2-3 อาทิตย์หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่โทรแจ้งเสร็จแล้ว
ผมถามว่าตรวจสอบช่วงล่างให้หรือไม่ จนท ตอบมันเป็นไรเหรอครับ
ผมเลยให้เช็คช่วงล่างใหม่

25 ธค ผมโทรถามว่าเสร็จหรือยัง จนท ตอบว่ายังไม่เอาขึ้นแท่นตรวจช่วงล่างเลยครับ

26 ธค ผมรบกวนรุ่นพี่ที่รู้จักคนใน วองฮอนด้าช่วยตามให้ ไม่ถึง ชม วองฮอนด้าโทรมา เสร็จแล้วครับ ผมก็ไปรับรถ
ในวันที่ 27 ธค สภาพรถตอนรับมีฝุ่นเกาะบางๆ ไม่คิดอะไร แต่ด้านหน้ามีรอยคนเอามือไปถูบริเวณแก้มขวารถ แจ้งไปว่าเฟรมกระจกข้างยังไม่เปลียน ถามแบบเน้นช่วงล่างตรวจแล้วนะ ช่างบอกไม่เป็นไรแค่ตั้งศูนย์ ปรับพวงมาลัย

พอออกมาปรากฎว่า
น้ำมันหาย 1 ใน 4 ถัง ไมล์ เพิ่มประมาณ 5 กม แม่งดูดน้ำมันชัวร์ แต่ไม่คิดไร ผจก ยืนยันวิ่งทดสอบ ถาม_ปว่าวิ่งเป็น 100 กม เหรอทดสอบเนี่ย
อาการพวงมาลัยเอียง 2 องศา ต้องบังคับพวงมาลัยนิ่งๆ พวงมาลัยไม่คืนกลับเหมือนรถปกติไม่ว่าเลี้ยวหรือกลับรถ และหนักขวา
ตัวรถ มีละอองสีขาวเต็มด้านขวาและกระโปรงรถ สีที่พ่นเลอะเป็นริ้วบริเวณด้านล่างประตูหน้าหลังขวา
ไฟเลี้ยวด้านข้างขวาหลุดเพราะเขี้ยวหักและเอาเทปแปะรถยนต์แปะไว้ กะว่าถ้าไม่หลุดก็รอดไป พอดีมันเผยอเลยเจอ
ไม่ได้เปลี่ยนเฟรมกระจกข้างที่เป็นรอย
มีรอยลักยิ้มแถมด้วยครับ 3-4 รอย
ระหว่างนี้ไม่กล้าขับไปต่างจังหวัด ขับระยะทางประมาณ 150 กม  cng ตลอด

วันที่ 2 มค เปิดปีใหม่เอาเข้าศูนย์ พอดีเจอ ผจก ศูนย์ คุณ ลือชัย สะกดถูกเปล่าไม่รู้ แอบดีใจคิดว่าจะจบ แจ้งทุกรายการตามข้างบน เน้นให้ตรวจสอบน้ำมัน ช่วงล่าง พวงมาลัย นัดรับ วันที่ 7 มค

7 มค ผจก โทร รออะไหล่ วันที่ 9 ได้
วันที่ 9 จนท โทรมาบอกสีขาวกินไปในแล็คเกอร์ ต้องล้างน้ำใหม่ คือไร แล้วไมไม่ทำตั้งแต่รับรถ นัดอีกทีวันที่ 13 มค
วันที่ 10 ทนไม่ไหว เลยแจ้งลูกค้าสัมพันธ์ รับเรื่องจะตามให้ จากนั้นหายทั้งคู่  

จนท ศูนย์โทรมาอีกทีวันที่ 16 มค ไปรับรถวันที่ 17 มค ซ่อมดีขึ้นแค่ไฟเลี้ยวข้าง กระจกข้างนอกนั้น ไม่หายแถมเป็นเพิ่ม ดังนี้ ขี้เกียจไปดูฝั่งไม่โดนชนว่าจะเป็นไรเพิ่มไหมละ
น้ำมันหาย 2 ขีด ไมล์ขึ้นมา 56 กม
ละอองสีขาวบางส่วนหาย บางส่วนก็อยู่
ริ้วสีไม่เสมอมีเพิ่มขึ้น พร้อมผิวเปลือกส้มที่ประตูหลังขวา และแก้มขวา ยังมีสีที่เป็นตาปลา และเม็ดๆ อีกเต็มรถ
พวงมาลัยคืนกลับไม่หมด หมุนขวาแล้วหนัก
เบรคมือรูดไร้แรงต้าน

18 มค เช้า โทรหาวิริยะ 1557 แจ้งปัญหางานซ่อม จนท บอก เดี๋ยวส่งคนไปศูนย์ด้วยตอนเช้าวันจันทร์เพื่อช่วย ถามเรื่องค่าเสียเวลา จนท บอกได้เดี๋ยวช่วยดูแลให้
บ่าย เอารถเข้าศูนย์ บางบอน จนท นำรถไปขับวนในศูนย์ บอกว่าพวงมาลัยหนักขวา น่าจะเกิดจาก rack คด

19 มค ทดสอบรถเพื่อน city v cng รุ่นเดียวกัน พวงมาลัยเบาหวิว บังคับง่าย

วันที่ 20 มค เอารถเข้าศูนย์ อีกครั้งติดต่อ จนท ประเมินราคา วิริยะมาด้วย แต่มาช้า ผจก ศูนย์ให้ไปทดลองขับกับช่างก่อน ตอนกลับรถเข้าศูนย์ช่างปล่อยมือเพื่อให้คืนกลับ รถพุ่งถลาออกนอกทาง ต้องรีบหักกลับ สรุปช่างบอกปกติ เพราะ พวงมาลัย eps ตั้งมาซ้ายขวาหนักไม่เท่ากันอยู่แล้ว ให้เด็กประถมขับยังรู้เลยว่ามันหนักขวา แล้วที่ถลาไปนี่ปกติเหรอ กลับมาช่างสีมารุมดูรถ ที่แปะเทปกาวไว้เต็มคัน แล้วซักพักประกันก็มา ไม่คุยกับผมเลย โทรเข้าวิริยะกลาง เช็คว่ารูปรถโดนชนไง แล้วก็ไปคุยกับ ผจก ศูนย์ นี่ผมลูกค้ามึงง มาคุยกับผมก่อนไม๊คราบบ แล้วก็หันมาบอกว่ารถพี่ยังดีนะศูนย์อื่น เป็นมากกว่านี้อีก แค่นี้น้อย แล้วก็ไปคุยกับ ผจก รอบนี้เอาดีๆ เลยนะ ผมถามเรื่องเคลมค่าเสียเวลา จนท วิริยะบอกทำได้พี่ต้องจัดการเองทั้งหมด ไม่ใช่หน้าที่ผม เคลมกับศูนย์มันก็บอกไม่ได้
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

โทรคุยกับลูกค้าสัมพันธ์ ก็บอกว่าดูแลให้ ผมต้องปกป้องทั้งสองฝ่าย พูดได้แค่นี้ ไม่ทำอะไร จะคุยกับ ผจก ลูกค้าสัมพันธ์ก็ไม่ยอมให้คุย

สรุป ศูนย์นี้เหมือนศูนย์อิทธิพล ดูมีเส้นสายกับพนักงานทุกหน่วยงาน เรียกง่ายๆ เหี้ยทั้งระบบ

เรียนผู้บริหาร ทุกหน่วยงานช่วยออกมาดูแลด้วย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

0 นี้รู้สึกขึ้นชื่อความแย่อยู่แล้วคะ เห็นหลายคนบอกไว้เยอะ เข้าใจความรู้สึกคะเปนใคร ใครก็เดือดเหมือนกัน

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/1/2014 11:55 โดย pong215

ปัญหาเกียวกับ  0  เยอะครับ  ผมเอารถไปเปลี่นน้ำมันเครื่องตอน 20000 โล   0  บอกจะเช็คนั้น  โน้น  นี้  หลายสิบรายการ แต่ที่ว่ามาไม่รู้เลยว่าเช็คให้ไหมที่เราสามารถเช็คได้คือ  น้ำกลั่น  น้ำยาหล่อเย็น  ที่เหลือไม่รู้เลยว่าทำให้ไหม  บอกผมว่าจะสลับยางให้     ผมเลยถามกลับไปว่าตอน 10000 โล   สลับยางจากหน้ามาหลัง  ตอนนี้ 20000 โล    สลับจากหน้าซ้ายมาหลังขวา(สลับแบบไขว้)ใช้ไหม  ช่างที่  0  บอกใช้ครับสลับแบบไขว้  แต่ยางรถผมมีตำหนิพอรับรถก็ลืมดูกลับมาถึงบ้านมาดูยาง  ยังเหมือนเดิมเลย  ไม่ทำให้เลยนี้ แล้วรายการที่ว่าจำทำให้จะมีมาทำไหม  ก็ไม่รู้จะทำไงได้แต่ปล่อยๆผ่านไป  เดียวไปสลับที่ร้านเองก็แล้วกัน

0 นี้ ขึ้นชื่อครับ ลองหาข้อมูล ใน กูเกิ้ลดู

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host