"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
Upzzzzzzzzzzzzz
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

upz2013 โพสต์เมื่อ 2/2/2014 14:51

สมาชิกท่านใด สนใจ ลองเข้าไปฟังเสียงจริงได้ครับ ที่ ฟอร์จูน ชั้น 3  แล้วจะติดใจ 555+
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

Upzzzzzzzzz ขอบคุณพี่ Benz มากๆคร้าๆ

คุณพลัฎฐ์ กับเจ้า Chevrolet Trailblazer เข้ามาติดตั้งจอ 2 DIN รุ่น V6 ของ CASKA และ COMTUNE +SUB MB10 เมื่อวันที่ 12/02/2014 กลับบ้านพร้อมสมการแห่งความสุขของภาพและเสียงระดับ Hi-End เราไปดู Review ของเจ้า Trailblazer กันเลยค่ะ  
จากภาพก่อนการติดตั้ง ทางทีมงานได้เก็บรูปสวยของเจ้า Trailblazer คันสวยของพี่พลัฎฐ์มาให้ดูกันเพื่อเรียกน้ำย่อยเล็กน้อยกันก่อนนะคะ

หน้าตาวิทยุเดิมของเจ้า Trailblazer ก่อนเปลี่ยนโฉมเป็น 2 DIN

พวงมาลัยที่มีฟังชั่นก็สามารถใช้ได้คะ

พื้นที่ใต้เบาะ เตรียมวาง SUB BOX ของ MTX MB10 ขนาด 10”

เรามาดูการติดตั้งกันนะคะ โดยมาเริ่มที่จอเดิมของพี่พลัฎฐ์ เป็น วิทยุธรรมดา เปลี่ยนเป็น 2 DIN ดังภาพค่ะ ดังรูปเป็นรูปก่อนการประกอบเข้าไปค่ะ

ภาพด้านหลังของจอ CASKA v6 ซึ่งใส่กับรถได้พอดีมี่การตัดต่อสายแต่อย่างใดค่ะ

ด้านล่างจะเป็นหลังจากประกอบเข้ากับตัวรถเรียบร้อยแล้วค่ะ

หลังจากติดเจ้าจอ V6 แล้วปุ่มคอนโทรลพวงมาลัยก็ยังสามารถใช้งานได้เหือนเดิมค่ะ

เจ้า SUB BOX MB10 ที่ไว้ใต้เบาะ ได้เสียง Bass ที่นุ่มลึก ไม่ตึบแข็งเกินไป

เจ้า COMTUNE พระเอกของงานนี้ค่ะ ให้เสียงระดับ Hi End จ่ายแค่หลักหมื่นเท่านั้นค่ะ

นี่คือรอยยิ้มของพี่พลัฎฐ์ ที่ได้รับสมการแห่งความสุขก่อนกลับบ้านค่ะ พร้อมทั้งความคมชัดของจอ CASKA V6 ที่ติดตั้งเข้า

UPZZZZZZ

Upzzzzzzzzzzz

Upzzzzzzzzzzzzzzzz

Upzzzzzzzzzz

คุณบอล พาเจ้า Teana J32 มาติดตั้งตัว COMTUNE + SUB และ ลำโพง Infinity รุ่น Kappa60.7cs กับ Ref6530cs พร้อม Digital TV
มาติดตั้งไปเมื่อวันที่ 16/02/2014 เราไปดู Review กันเลยนะคะว่าเป็นยังไงบ้าง
รถ Nissan Teana J32 สีขาวนวลที่ลูกค้านำมาติดตั้งสินค้าของร้านเราค่ะ

ดังภาพเป็นชุด Set COMTUNE + SUB BOX MB10 และยังมี ลำโพง Infinity Kappa60.7cs และ Ref6530cs ข้างหลัง

เรามาเริ่มต้นที่ลำโพงของเดิมๆของรถกันเลยค่ะ โดยของเดิมมีขนาด 6 ½”  เป็นลำโพงกระดาษเดิมๆเลยค่ะ

จากนั้นก็ได้ทำการเปลี่ยนลำโพงเป็น Kappa60.7cs  ยี่ห้อ Infinity ทั้ง 2 ประตูหน้าเลยที่เดียวค่ะ และจัด Ref6530cs ด้านหลัง ซึ่งทั้งคู่เป็นลำโพงที่ให้เสียงหวานใส เหมาะกับลูกค้าที่ชอบแนวเพลง หวานๆใสๆ เน้นรายละเอียดของเสียงของเครื่องดนตรี

เจ้าพระเอกตัวจี๊ดของงานนี้ COMTUNE ที่สามารถทำให้ลำโพงมีประสิทธิภาพมากขึ้นเป็นเท่าตัว

เมื่อมีพระเอกก็ต้องมีนางเอกของงานนี้ค่ะ  ที่เห็นดังภาพคือ MTX MB10 10” ที่สามารถวางไว้ใต้เบาะ โดยไม่กินพื้นที่แต่อย่างใด ให้เสียงลึก ไม่แข็งจนเกินไปค่ะ

ภาพด้านล่างจะเป็นตัวเสาของ    Digital TV ซึ่งตัวเจ้า Digital TV จะทำการยึดไว้บริเวณเก๊ะ  

ภาพที่ได้ความคมชัดของสัญญาณดิจิตอล TV ค่ะ

และแล้วลูกค้าก็กลับบ้านพร้อมรอยยิ้ม

คุณนัท นำเจ้า Benz E200 เข้ามาติดตั้ง COMTUNE + SUB BOX X-Bass by Aczon ตามด้วย Carphone ในวันที่ 18/02/2014 เราไปดูภาพที่ admin เก็บมาฝากเพื่อนๆกันเลยค่ะ โดยจะ review ให้ชมกันนะคะ
1.หน้าตาเจ้า Benz E200 ที่มีความสวยงามสุดๆเลยค่ะ

13.ด้านข้างของ Benz คันนี้ค่ะ

7.ดังภาพเป็นชุด Set ที่จะทำการติดตั้งในวันนี้ค่ะ โดยมีทั้ง comtune , Sub X-Bass , Carphone , จอ 2 DIN ของ Dynavin

10เรามาเริ่มกันที่จอเดิมกันเลยนะคะ โดยเป็นจอ 2 Din ที่มากับรถเลยคะ

4,5,11 หลังจากที่มีการเปลี่ยนจอเป็นของ Dynavin เรียบร้อยแล้วก็จะเป็นดังภาพค่ะ

พวงมาลัยก็ยังสามารถใช้งานได้ปกติค่ะ

3.หลังจากนั้นได้ทำการติดตั้ง carphone ลงไปเพิ่ม โดยเจ้า Carphone นี้จุดเด่นของมันคือ เมื่อมีการเชื่อมต่อกับมือถือแล้วนั้น หน้าจอมือถือของท่านแสดงผลอะไรอยู่ หน้าจอ 2 Din ก็จะแสดงผลเหมือนกับมือถือเลยค่ะ

6.พระเอกและนางเอกของเราค่ะ โดยดังภาพเป็นการติดตั้งที่รอเตรียมการการปรับจูนค่ะ ซึ่งทุกอย่างใช้ computer ในการปรับจูนทั้งหมด เจ้า comtune นี้เล็กพริกขี้หนูจริงๆค่ะ ให้เสียงที่มีมิติ และสามารถยกเวทีเสียงขึ้นมาบริเวณคอนโซลได้อย่างไม่น่าเชื่อ เมื่อรวมเข้ากับ Sub X-Bass แล้วนั้นก็จะเป็นการฟังเพลงที่มีครบทั้ง low mid high ได้มิติเสียงเหมือนคุณยกเครื่องเสียงบ้านมาไว้ในรถเลยทีเดียวค่ะ

สุดท้ายลูกค้าของเราก็กลับบ้านอย่างมีความสุขพร้อมรอยยิ้ม

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host