"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
คุณพลัฎฐ์ กับเจ้า Chevrolet Trailblazer เข้ามาติดตั้งจอ 2 DIN รุ่น V6 ของ CASKA และ COMTUNE +SUB MB10 เมื่อวันที่ 12/02/2014 กลับบ้านพร้อมสมการแห่งความสุขของภาพและเสียงระดับ Hi-End เราไปดู Review ของเจ้า Trailblazer กันเลยค่ะ  
จากภาพก่อนการติดตั้ง ทางทีมงานได้เก็บรูปสวยของเจ้า Trailblazer คันสวยของพี่พลัฎฐ์มาให้ดูกันเพื่อเรียกน้ำย่อยเล็กน้อยกันก่อนนะคะ

หน้าตาวิทยุเดิมของเจ้า Trailblazer ก่อนเปลี่ยนโฉมเป็น 2 DIN

พวงมาลัยที่มีฟังชั่นก็สามารถใช้ได้คะ

พื้นที่ใต้เบาะ เตรียมวาง SUB BOX ของ MTX MB10 ขนาด 10”

เรามาดูการติดตั้งกันนะคะ โดยมาเริ่มที่จอเดิมของพี่พลัฎฐ์ เป็น วิทยุธรรมดา เปลี่ยนเป็น 2 DIN ดังภาพค่ะ ดังรูปเป็นรูปก่อนการประกอบเข้าไปค่ะ

ภาพด้านหลังของจอ CASKA v6 ซึ่งใส่กับรถได้พอดีมี่การตัดต่อสายแต่อย่างใดค่ะ

ด้านล่างจะเป็นหลังจากประกอบเข้ากับตัวรถเรียบร้อยแล้วค่ะ

หลังจากติดเจ้าจอ V6 แล้วปุ่มคอนโทรลพวงมาลัยก็ยังสามารถใช้งานได้เหือนเดิมค่ะ

เจ้า SUB BOX MB10 ที่ไว้ใต้เบาะ ได้เสียง Bass ที่นุ่มลึก ไม่ตึบแข็งเกินไป

เจ้า COMTUNE พระเอกของงานนี้ค่ะ ให้เสียงระดับ Hi End จ่ายแค่หลักหมื่นเท่านั้นค่ะ

นี่คือรอยยิ้มของพี่พลัฎฐ์ ที่ได้รับสมการแห่งความสุขก่อนกลับบ้านค่ะ พร้อมทั้งความคมชัดของจอ CASKA V6 ที่ติดตั้งเข้า
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

Upzzzzzzzzz ขอบคุณพี่ Benz มากๆคร้าๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

upz2013 โพสต์เมื่อ 2/2/2014 14:51

สมาชิกท่านใด สนใจ ลองเข้าไปฟังเสียงจริงได้ครับ ที่ ฟอร์จูน ชั้น 3  แล้วจะติดใจ 555+

Upzzzzzzzzzzzzz

Upzzzzzzzzzzzzzzzz

Upzzzzzzzzzzzzzz

สามารถเข้าชม Review การติดตั้งได้ที่ http://www.upzsolution.com/?act=listreview

Upzzzzzzzzzzzzzzzz

Upzzzzzzzzzzzzzz

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host