"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบกลับ 8# szeed111

ที่เกี่ยวมีหัวเทียนคับกับคอล์ยจุดระเบิด และพวกเซ็นเซอร์ต่างๆ จากอายุการใช้งาน และใช้แก๊สด้วย จากอาการน่าจะคอล์ยจุดระเบิดรั่วคับ แก๊สมันร้อนจะไปไวหน่อยคับ ของผมก็เป็นครับ วีเทค2004 สะดุดเวลาเร่ง หรือวิ่งความเร็วต่ำ ติดไฟแดงเดินเบาไม่นิ่งสะดุดเป็นจังหวะโดยเฉพาะเมื่อแอร์ฉุด อาการนี้เช็คได้เลยคับ คอล์ยรั่วคับ จะเป็นรอยไหม้สีขาวๆ จุดที่รั่วครับ  ของที่เปลี่ยนไปแล้วก็แล้วไปคับ ถึงเวลาของมันคับ ไม่งั้นไม่นานก็ต้องเปลี่ยนคับ ทั้งหมดที่เปลี่ยนไปแก้อาการเสียงแกร๊กๆและเดินเบาไม่นิ่งเร่งอืดครับ ต่อจากนี้คือส่วนที่สะดุดครับ ถ้าเอาชัวร์ลองน้ำมันกับแก๊สครับ ถ้าแก๊สอาการหนักกว่าคอล์ยแน่ๆครับ ถ้าไม่ใช่เช็คระบบน้ำมันด้วยครับ พวกกรองเบนซิน ปั๊มติ๊ก หัวฉีด ว่ายังดีอยู่หรือไม่ครับ เท่าที่อ่านเห็นว่าอาการออกทั้งคู่ผมจึงเน้นไปที่คอล์ยคับ ขอให้หายไวๆครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host