"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เปลี่ยนแตร จำเป็นต้องใส่รีเลย์เพิ่มรึป่าวครับ

จะใส่แตรของ BOSCH จำเป็นต้องเพิ่มรีเลย์ด้วยรึป่าวครับ เห็นบางคนบอกว่าไม่ต้องใส่ บางคนก็บอกว่าต้องใส่ก็เลยงงๆ ขอข้อมูลด้วยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

นอกจากแตรติดรถ จะกินกระแสไฟมาก ต้องใส่ ถ้าไม่ใส่ได้แต่ต้องกด ไม่แช่ยาว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

สำหรับผมเคยดูวงจรแล้ว มันมีรีเลย์อยู่แล้วนะ แต่ถ้าเปลี่ยนแล้วกระแสที่ใช้มากขึ้น
แนะนำให้เพิ่มฟิวส์ของแตร จาก10A เป้น 15A (ฟิวส์ที่อยู่แผงใต้พวงมาลัยครับ)

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host