"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบกลับ 4# noth1

พี่น็อตคะแล้วถ้ารถติดแก๊ส วันเสาร์นี้กำลังจะไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง 20,000 ค่ะ ใช้ Mobil1 0W-40 ตัวนี้ดีรึเปล่าคะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 9# noth1

ขอบคุณค่ะพี่น็อต
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 12# Judicatorta

ตอนแหม่มเปลี่ยน 10,000 โล แหม่มใช้ตัวนี้ค่ะ  Mobile1 0w-30  โดยส่วนตัวเป็นคนขับรถเร็วลากรอบบ่อยตอนใกล้ ๆ จะครบ 19,000 โลลองดึงก้านวัดน้ำมันเครื่องดูว่าน้ำมันเป็นไงบ้างปรากฎว่าน้ำมันเครื่องมันลดลงไปเกือบถึงขีด Min ได้เอาน้ำมันที่เหลือในกระป๋องมาเติมจนหมดกระป๋องเลยค่ะ  วันเสาร์นี้จะไปเปลี่ยน 20,000 โลเลยจะลองเปลี่ยนมาใช้  Mobile1 0w-40  ดูค่ะพอดีเพื่อนที่ใช้รถติดแก๊สเหมือนกันแนะนำให้ลองใช้ดูค่ะ

ตอบกลับ 15# noth1

ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะพี่น็อต ... ว่าแต่จะรู้ได้ไงคะว่าซีลท้ายเครื่องรั่วรึเปล่า....ของแหม่มตรงที่จอดรถก็ไม่เคยมีน้ำมันหยดลงพื้นนะคะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host