"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ถ้ายังใช้บริการศูนย์อยู่ก็ใช้ของศูนย์เถอะครับ เพิ่งสองหมื่นโลเอง ใช้แบบสังเคราะไปเลยครับ (ศูนย์นะ)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ  noth1

พี่น็อตคะแล้วถ้ารถติดแก๊ส วันเสาร์นี ...
mammysky โพสต์เมื่อ 14/1/2014 12:31

ได้ครับผม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมแนะนำ  ของ  Ptt Performa Super Synthetic #0w-30

ใช้อยู่ ส่วนตัวผมว่า ...
Easypuu โพสต์เมื่อ 14/1/2014 14:10

ตัวนี้ก็ดีครับ

ตอบกลับ  Judicatorta

ตอนแหม่มเปลี่ยน 10,000 โล แหม่มใช้ตั ...
mammysky โพสต์เมื่อ 15/1/2014 08:05

ถ้ารถใช้แก๊สหมั่นเช็คน้ำมันเครื่องและน้ำหม้อพักบ่อยๆนะครับดีแล้ว ส่วนถ้าน้ำมันเครื่องมนลดมากกว่าปรกติลองเช็คด้วยนะครับว่ามีซีลท้ายเครื่องรั่วด้วยรึเปล่าครับ

ตอบกลับ  noth1

ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะพี่น็อต  ... ว่าแต่จ ...
mammysky โพสต์เมื่อ 15/1/2014 12:16

ถ้าซีลเริ่มรั่ว มันจะมีน้ำมันหยดหรือมองเห็นคราบน้ำมันบริเวณใต้เครื่อง ไปศูนย์เขา็ก็คงดูให้ละครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host