"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ใช้สูตรสังเคราะห์แท้ถูกต้องแล้วค่ะ ใช้ของอะไรก็ได้ที่เป็นของแท้ เบอร์ 30 กำลังดี
PTT ก็ใช้ได้ ราคาไม่แพงมาก
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

Ptt Performa Super Synthetic #0w-30 ผมใช้อยู่ ราคาตามคุณภาพครับ
ส่วนตัวผมขับรถเร็ว เป็นบางสภาพถนนนะ
ตัวนี้ใช้ไปเกิน 8000 โล รู้สึกว่าหนืดแล้วครับ
ตอนนี้ว่าจะเปลี่ยนไปใช้ตัว Mobile1 0w-30 ครับ
ปล.รถผมติดแก็สนะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 9# noth1

ขอบคุณค่ะพี่น็อต

ตอบกลับ 12# Judicatorta

ตอนแหม่มเปลี่ยน 10,000 โล แหม่มใช้ตัวนี้ค่ะ  Mobile1 0w-30  โดยส่วนตัวเป็นคนขับรถเร็วลากรอบบ่อยตอนใกล้ ๆ จะครบ 19,000 โลลองดึงก้านวัดน้ำมันเครื่องดูว่าน้ำมันเป็นไงบ้างปรากฎว่าน้ำมันเครื่องมันลดลงไปเกือบถึงขีด Min ได้เอาน้ำมันที่เหลือในกระป๋องมาเติมจนหมดกระป๋องเลยค่ะ  วันเสาร์นี้จะไปเปลี่ยน 20,000 โลเลยจะลองเปลี่ยนมาใช้  Mobile1 0w-40  ดูค่ะพอดีเพื่อนที่ใช้รถติดแก๊สเหมือนกันแนะนำให้ลองใช้ดูค่ะ

ตอบกลับ  Judicatorta

ตอนแหม่มเปลี่ยน 10,000 โล แหม่มใช้ตั ...
mammysky โพสต์เมื่อ 15/1/2014 08:05

ถ้ารถใช้แก๊สหมั่นเช็คน้ำมันเครื่องและน้ำหม้อพักบ่อยๆนะครับดีแล้ว ส่วนถ้าน้ำมันเครื่องมนลดมากกว่าปรกติลองเช็คด้วยนะครับว่ามีซีลท้ายเครื่องรั่วด้วยรึเปล่าครับ

ตอบกลับ 15# noth1

ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะพี่น็อต ... ว่าแต่จะรู้ได้ไงคะว่าซีลท้ายเครื่องรั่วรึเปล่า....ของแหม่มตรงที่จอดรถก็ไม่เคยมีน้ำมันหยดลงพื้นนะคะ

ตอบกลับ  noth1

ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะพี่น็อต  ... ว่าแต่จ ...
mammysky โพสต์เมื่อ 15/1/2014 12:16

ถ้าซีลเริ่มรั่ว มันจะมีน้ำมันหยดหรือมองเห็นคราบน้ำมันบริเวณใต้เครื่อง ไปศูนย์เขา็ก็คงดูให้ละครับ

เปลี่ยนสามหมื่นกิโล ใช้น้ำมันเครื่อง เบอร์ไหนดีครับ

ของผมตามนี้เลยครับ รอเคลียนวันว่าง อุปกรณ์ครบจัดการเปลี่ยนเองทั้งหมด
SVครบ 10,000 โลแล้ว จัด Mobil1 5W-30 ตัวล่าสุด ตอนนี้กำลังมีโปรพอดี แถมวอชเชอร์บัตรเติมน้ำมัน300บ.

Castrol

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host