"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

แอร์มีกลิ่นเหม็น

เปิด แอร์มาแล้วมีกลิ่นเหม็น ทำอย่างไรดีถึงจะหาย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เปิดกระจกทุกบานเปิดพัดลมแรงสุด ปิดปุ่ม A/C ไล่ลมอย่างเดียว ประมาณ 15 นาที แล้วหยุด แล้วก็ทำสลับไปมาสักสองสามครั้ง แล้วก็ถ้า แดดดีๆ จอดรถตากแดด แง้มกระจกนิดหนึ่งทิ้งไว้สัก ชั่วโมง หรือถ้าไม่หายจริงๆให้หาตัวดูดความชื้นใส่ไว้ในรถวางที่พื้นไว้สักคืนใช้สีกสามสี่อันนะครับ  แล้วต่อไปก็ไม่ควรเอาการบูนใส่ในรถ หรือ พยายามอย่าให้ในรถเปียกครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เป้นเหมือนกัน  หาวิธีแก้อยู่  T_T

เป็นเหมือนกันค่ะ พอเปิดแต่ล่ะทีแทบสลบ กลิ่นเหม็นมาก ทีแรกก็สงสัยว่าหนูเข้าไปตายหรือปล่าว  ก็เลยเอาไปเข้าศูนย์ดูให้ ....แต่ พนักงานเค้าบอกว่าสาเหตุกิ่นมาจากเบาะหนัง // ทำให้เรา งง  มากเอ่อ คือว่าเบาะหนังมันมีอยู่แล้วจะเกือบปีแล้วน่ะค่ะ เห็นว่าเราเป็นผู้หญิงไม่น่าจะเข้าใจเรื่องรถ มากนัก แต่สาเหตุของกลิ่นมันไม่ใช่จากเบาะแน่นอนค่ะ

เพิ่งเป็นเหมือนกันเลยครับ เปิดที กลิ่นเหมือน ฉี่หนู  นึกว่าหนุเข้าไปซะแล้ว ก็ งง ว่ารถใหม่ๆ มันเข้าไปได้งัย

เปิด แอร์มาแล้วมีกลิ่นเหม็น ทำอย่างไรดีถึงจะหาย ...
monnoi โพสต์เมื่อ 13/1/2014 11:31

555 อยากจะขำ  เจอและตัวการทำแอร์เหม็นเหมือนฉี่หนู  เจ้ากรองแอร์ตัวดีนิเอง วันนี้เลยถอด มาล้างทำความสะอาดแล้วแช่น้ำยาปรับผ้านุ่ม ซะเลย 555+ ขำอีกรอบ  (เสียไปแล้วมั้ง  เป็นงัยยังไม่รู้ รอมันแห้งก่อน  แดดก็ไม่ค่อยจะมี ) มันคงชื้นลักษณะเหมือนจะมีรา ขึ้น  ถ้ามีได เป่าผมซักเครื่องนะ  จะเป่าให้  หลงเปิดไล่กลิ่นอยู่นาน

ลองเอาน้ำสมสายชูเทใส่แก้วแล้ววางไว้ในรถทิ้งไว้ซักครึ่งวันน้ำส้มสายชูจะดูดกลิ่นอับชื้นในรถให้หายได้ครับ

เวลาไกล้จะถึงบ้านหรือจะจอดรถ กดปุ่ม A/C ไว้ซัก 5 นาทีไล่ความความชื่นในช่องแอร์ครับ ช่วยได้

ใน Honda city ที่เคยได้ยินมาเกือบทุกตัวเป็นแบบนี้ทั้งรถผม รถเพื่อนก็เป็นครับ ช่วงแรกๆก็ลองเอาไปล้างแอร์ก็ไม่หาย เลยลองเปลี่ยนกรองแอร์ แล้วก็เวลาใกล้ถึงบ้านหรือก่อนดับเครื่องที่แอร์จะมีปุ่ม A/C กดปิดเป็นการปิดคอมแอร์ แต่ยังเปิดพัดลมแอร์นะครับสัก5นาทีแบบที่คุณ nktbrake บอก เป็นการไล่ความชื้นกับหยดน้ำในแอร์ออก อีกประการถ้ารถได้ตากแดดไล่ความชื้นก็สตารท์รถเปิดแต่พัดลมแอร์มั่งก็ดีนะครับ ผมลองทำแบบนี้ตอนนี้กลิ่นแอร์ที่เหม็นๆในรถผมหายเกลี้ยงแล้ว

ลองเอาน้ำสมสายชูเทใส่แก้วแล้ววางไว้ในรถทิ้งไว้ซักค ...
tonzaa โพสต์เมื่อ 26/1/2014 15:49

ขอบคุณครับที่แนะนำ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host