"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

งานเข้าช่วยด้วยครับ

คือ วัน นี้ว่าง  แต่ขึ้เกรียจล้างรถ เลย เอาผ้าชุบน้ำ ไปเช็ด ห้องเครื่อง  ไม่เคยเปิดกรองอากาศเครืองเลยลองเปิดดู โห ดำปี้เลย  ขี่มอไซ ไป 0 เบิกกรองมาตัว 600 กว่า บาท พอใส่ เสร็จก็เช็ดๆๆ ต่อ  แล้วลอง สต๊าดเครื่องเท่านั้นล่ะ ไฟเครื่องโชว์    ทำไงดีครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

มันสองร้อยห้าสิบกว่าบาทไม่ใช่หรือครับ หก้รอยกว่านี่มันกรองแอร์ไม่ใช่หรือครับ ไหงไฟโชว์ได้ล่ะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

มันสองร้อยห้าสิบกว่าบาทไม่ใช่หรือครับ หก้รอยกว่านี ...
lancasterCT54 โพสต์เมื่อ 6/1/2014 14:18

เอ๊า ปล่อยไก่เสียแระ ผมไปเอามา 2 อัน ของแอร์อัน กะของเครื่องอัน พนักงานคิดเงินมา 900 กว่าบาท รู้สึกทอนเงินมา10 กว่าบาทได้   ดูจากลักษณะแล้ว เลยคิดว่ากรองเครื่องแพงกว่า

เรื่องไฟเครื่อง นำรถเข้า 0 แล้วครับ 5+++  ช่างเอาลมร้อน เป่าเครื่อง ให้ ถอดสายแบต  ถอดกรองเครืองออกมาใหม่ แล้วใส่เหมือนเดิม ไฟหายเฉย 5+++  

โล้งใจหน่อย แต่ช่างบอกถ้า ขึ้นอีกให้ไปเช็คโค๊ตใหม่    สรุป  สรุปโง่นิดๆเกือบซวยหน่อย 555+

เอ๊า ปล่อยไก่เสียแระ ผมไปเอามา 2 อัน ของแอร์อัน กะ ...
jack8102 โพสต์เมื่อ 6/1/2014 14:30

ได้ถอดปลั๊กเซ็นเซอร์ตรงกรองออกหรือเปล่าครับ
บางครั้งเวลาถอดออกแล้วใส่ใหม่ก็อาจมีไฟโชว์บ้างในครั้งแรกครับ  
แต่ถ้าถอดแบต ไว้ 5 นาที  ใส่ใหม่สตาร์ท  ก็หายครับ
(ผมเจอประจำครับ  เวลาไปติดกราวด์วายแล้วต้องรื้อกรองออก)

ผมว่าผิดที่เอาผ้าชุบน้ำไปเช็ดๆนั้นละครับเขาไม่เอาน้ำล้างห้องเครื่องกันนะครับ ^^

ได้ถอดปลั๊กเซ็นเซอร์ตรงกรองออกหรือเปล่าครับ
บางคร ...
l2ayhachi โพสต์เมื่อ 6/1/2014 14:41

ครับ ผมถอด ปลั๊กมัน ออก  น่าจะเป็น แบบนั้นแน่เลย   เดดี๋ยวลองไปถอดดูเล่นใหม่ จะได้แน่ใจว่าเป็นเพราะตัวนี้

ผมว่าผิดที่เอาผ้าชุบน้ำไปเช็ดๆนั้นละครับเขาไม่เอาน ...
noth1 โพสต์เมื่อ 6/1/2014 15:59

แล้วเอาไรล้างหล๋อครับ  ผมเห้นมัน สกปรก เห็นเค้าไม่ให้เอาน้ำฉีกผมก็เลยคิดว่าเอาผ้าชุบน้ำบิดหมาดๆ มาเช็ดได้

หรือต้องใช้สเปร์ แบบที่ คาร์แคร์ ใช้หร๋อครับ แล้วมีวิ๊แบบไหนครับทำความสอาดห้องเครื่อง

ขอบคุณครับ

ครับ ผมถอด ปลั๊กมัน ออก  น่าจะเป็น แบบนั้นแน่เลย    ...
jack8102 โพสต์เมื่อ 6/1/2014 18:05

ชัวร์ครับ  มักจะเจอแบบนี้เวลาที่ถอด แล้วลืมใส่    แล้วไปสตาร์ทเครื่องครับ    พอกลับมาใส่มันก็ยังไม่หาย
ต้องถอดแบตไว้ซัก 10 นาที      ส่วนใหญ่เป็นแบบนี้ทุกรุ่นครับ   สบายใจได้

ชัวร์ครับ  มักจะเจอแบบนี้เวลาที่ถอด แล้วลืมใส่     ...
l2ayhachi โพสต์เมื่อ 6/1/2014 18:44

ขอบคุณมากครับ  จะได้รู้เรื่องรถตัวเองมากขึ้น

แล้วเอาไรล้างหล๋อครับ  ผมเห้นมัน สกปรก เห็นเค้าไ ...
jack8102 โพสต์เมื่อ 6/1/2014 18:08

ใช่ครับสเปย์ทำความสะอาดเช็ดเอาครับ แต่ ถ้าคุณบอกถอดแจ็คออกน่าจะเป็นอาการนั้นมากกว่า แต่พยายามอย่าเอาน้ำไปล้างหรือไปเช็ดห้องเครื่องนะคราบบ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host